อยากถามความคิดเห็นพี่ๆหน่อย ถ้า Evo8 ติดแก๊ส

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kitevolution, 14 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kitevolution

kitevolution New Member Member

62
    0
    0
    อยากรู้ว่าถ้าติดตั้งแก๊สเข้าไปแล้วจะมีปัญหามากมั้ย ราคาค่าติดอยู่ที่เท่าไร ยิ่งมีแรงม้าเยอะๆนี่ติดตั้งแก๊สแล้วจะมีปัญหาไรตามมามั้ย

รถต้องใช้งานทุกวันอะครับ ออกต่างจังหวัดบ่อยด้วย

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อยากรู้เหมือนกันเลยยย

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถคุณต่อ Evo9 สีแดงที่เป็น Ralliart 2009 Edt. ก็ติดอยู่ครับ
    ความจริงต่อมีอีโว 7 / 9 / 9MR / 9van รถทุกคันของต่อก็ติดแก๊ส
    เห็นดูแล้วก็ไม่มีปัญหาครับ
    แต่ต้องติดตั้งระบบหัวฉีด และ ต่อเค้าจูนรถเค้าเองครับ
    คุณกิตจะลองเอาเบอร์ต่อโทรไปคุยมั้ยครับ ผมจะได้ถามต่อให้ว่าสะดวกให้เบอร์หรือเปล่า

4. kitevolution

kitevolution New Member Member

62
    0
    0
    นั้นผมขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ

ผมพึ่งขายรถคันเก่าไป ว่าจะซื้อevo8 ต่อจากพี่ เลยอยากจะติดแก๊ส

ขอบคุณพี่มากเลยครับ

5. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    รถผม evo4 ก็ตเพิ่งติดแก๊สครับ
    เพราะเจอรถพี่ต่อนี่แหล่ะ ถึงได้ตัดสินใจทันทีครับ
    หลังจากติดแล้ว speed ก็ยังดีเหมือนเดิม สบายกระเป๋าเวลาเติมเชื้อเพลิงมากครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    089-0639991 เบอร์ต่อครับ
    ผมเกรินกับต่อไว้ให้แล้ว โทรไปได้ครับ

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    089-0639991 เบอร์ต่อครับ
    ผมเกรินกับต่อไว้ให้แล้ว โทรไปได้ครับ

8. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เข้ามาดูข้อมูล อิม กิต จะติด เเกสเหรอ

อ้าวไม่ติดสาวเเล้วเหรอน้อง

9. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    พี่ต่อใจดีมากครับ ผมเคยเจอทีนึ่งที่อู่พี่ต๊ะครับ

10. kitevolution

62
    0
    0

ว่าจะซื้อ evo8 พี่เก่งอะ ใจมันรักevo แต่ถ้าซื้อมาแล้ว รถมันต้องใช้ทุกวันอะ เลยคงต้องติดแก๊สอะ

11. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    ของผมซื้อรถพี่ต่อ ติดแก๊สมาเลยก็ปกติดีครับ

12. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
  13. kitevolution

62
    0
    0
    แล้วพวกพี่ๆคิดว่า ถ้าevoติดแก๊ส เวลาขายต่อราคาจะตกมั้ยครับ

14. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เวลาขาย ก็เอา Gas ออกดิน้อง

อ้าวจะซื้อ Evo 8 คันดำของเก่งเหรอ

รถสวย ทำเยอะ เเต่ขับน้อย

เเบบนี้ ชลบุรีก็จะมี Evo X เเล้วหล่ะดิ ขายเเปด ซื้อ สิบเเน่นอนเลย

15. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แรง แบบ ปาหยัด อิ อิ

16. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เรื่องขายอย่าพึ่งไปคิดเลยครับ
    เพราะตอนขายเต๊นท์มันก็กดราคาทั้งนั้นครับ ไม่ว่าจะติดหรือไม่ติด เพราะรถซิ่งมันปล่อยยาก
    เต๊นท์มันเผื่อProfit พวกรถซิ่งไว้ 20-30 เปอร์เซ็นต์อยู่แล้ว ไม่เห็นรถซื้อง่ายขายคล่องแบบพวก วีออส แจ๊ส พวกนี้ 5-10%มันก็โอเคแล้วครับ

เอาเป็นว่าทำให้มันตรงตามวัตถุประสงค์การใช้งานของเราก่อน ถ้ามันคุ้ม อาจจะไม่คิดจะขายก็ได้ครับ

17. kitevolution

62
    0
    0
    ขอบคุณพี่มากเลยครับ

18. tor evo 5

tor evo 5 New Member Member

3
    0
    0
    ขอแนะนำตัวหน่อยนะครับผมเป็นสมาชิกใหม่แต่ยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิก evolutionthailand ครับผมใช้รถ EVO V ทำแท้ทั้งคันครับ รถผมติดแก๊สครับใช้งานได้ดีมากครับวิ่งเหมือนน้ำมันเลย และประหยัดด้วยครับ

19. kitevolution

62
    0
    0
    ขอบคุณครับ

20. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เข้ามาอ่านข้อมูล ยังเทใจไปทางน้ำมัน
    แต่ว่าวันก่อนไปอู่พี่ต๊ะ เจออีโวติดแก๊สหลายคันเหมือนกัน ชักลังเลใจ อิอิ
    ถามช่างแกบอกไม่มีปัญหาเค้าก็ติดกันก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร แถมติดเป็นถังโดนัสซะด้วย โดนใจจริงๆ

21. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    ผมก็ติดอยู่คับ ใช้แล้วติดใจ แต่ไปอัพสเตปมายังไม่ได้จูนเลยคับ อู่พี่ต๊ะอยู่แถวไหนคับพี่

22. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เป็นความคิดที่ดีครับ ความแรงก็ยังอยู่
    ผมกัดฟันลดน้ำหนัก ใช้ออกเทนต่อไป :)

23. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    ผมติดแก๊สมากับพี่ต๊ะได้ระยะหนึ่งแล้วครับ
    ขับไปหลายพันโลแล้ว ใช้ไปจูนไป 2 รอบ
    ณ ตอนนี้ผมพอใจกับการตัดสินใจเปลี่ยนเชื้อเพลิงมาเป็นแก๊สมากครับ
    ซัดมากก็หมดไว แต่เติม 400 บาท ได้น้ำอีกตั้ง 3 ขวด ก๊าบบ ^^

24. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เลย บุญถาวร เกษตรนวมิน
    เดี๋ยวถามเพื่อนให้อีกทีนะครับ ผมลืมปากทางเข้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้