ไฟแบตโชว์ เวลาดับเครื่อง ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ใครก็ได้ช่วยไขข้อสงสัยให้หน่อย ว่ามันเกิดขึ้นเพระสาเหตุใด

คือว่า เวลาดับเครื่อง ถอดกุญแจ จะเห็นไฟแบตโชว์อยู่ตลอด แต่พอบิดกุญแจไปที่ on หรือ start เครื่อง ไฟแบตจะไม่โชว์
    จะโชว์เฉพาะเครื่องดับ

อายุการใช้งานแบตเตอร์รี่ประมาณ 2 เดือน

ตอนนี่รถก็ยัง start ได้ปรกติ ใช้ไฟ ใช้เครื่องเสียง ใช้แอร์ได้หมด
    ติดก็ตรงเวลาดับเครื่องแล้วไฟแบตมันไม่ดับ เท่านั้นเอง

อยากรู้ว่าที่ผมป็นนี่เกิดจากมันเกิดจากอะไร แบตเตอรี่ ไดชาร์จ หรือแผงหน้าปัด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2010
  2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รองเช็คสวิตย์ กุญเเจ กับ ทามเมอร์ ดูนะครับ

3. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    เป็นหนักกว่าเดิมอีกครับตอนนี้ คือว่าคราวนี้ดับเครื่องแต่เครื่องไม่ดับ แล้วไฟแบตก็ยังโชว์อยู่

จะดับเครื่องต้องถอดแบตออก

รถผมไม่มี timer นะครับ

4. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    แล้วใส่แบตเข้าไปบิดกุญแจสตาร์ทได้ปกติป่าวครับ

น่าจะสวิตช์กุญแจเจ้งนะครับ

5. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ปรกติครับ ไม่น่าจะสวิตซ์เสียนะครับ เพราะถ้าบิดกลับเครื่องเสียงก็ปิด แต่เครื่องไม่ดับอย่างเดียว

เมื่อเย็นเข้าอู่มา ที่อู่ยังงงเลยบอกว่าไม่เคยเจอ ไฟแบตวัดได้ 12.2 ตอนสตาร์ทวัดได้ 13.8

6. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    ไฟแบตโชว์ เช็คระบบไฟชาร์ทคับ หรือไม่ลองดึงปลั้กไดชาร์ทออกดู ถ้าดับ ก็สาเหตุมาจากไดชาร์ทคับ...

7. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ตูด สวิตซ์ กุจแจน่าจะเสีย

เพราะว่า ตอนที่ บิดกลับมา น่าสัมผัส มันไม่กลับมาที่ ทำแหน่ง OFF

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ของผมไฟแบตโชว์ ไดท์ไม่ชาต์ไฟอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้