focal 165v2 ดูยังงัย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย biggs, 5 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. biggs

biggs New Member Member

7
    0
    0
    สวัสดีทุกท่านครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ แต่เข้ามาในนี้บ่อยๆครับ พอดีจะซื้อลำโพงใหม่ ที่ดูไว้เป็น focal 165v2 เคยลองฟังแล้วชอบ แต่เห็นว่าปลอมเยอะ เรามีวิธีดูมั้ยว่าตัวไหนแท้หรือเทียม แล้วซื้อตามwebนี้ (ราคามันถูกกว่า)จะแท้หรือไม่ขอบคุณครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมเห็นพี่โพสถามอยู่ในบอร์ดของร้าน แสงสีเสียงนะคับ ก็น่าจะตามที่พี่ไมค์บอกมาคับว่าต้องเช็คเลข serial ล่ะคับ เพราะว่าสมัยนี้ของปลอมมันเหมือนกับของจิงแทบจะ 100% เลยคับ คิดดูคับใบรับประกันยังปลอมกันเลยคับ ถ้ากลัวจิงๆนะคับก็ให้ซื้อกับร้านเครื่องเสียงเลยคับ แบบเราไปติดร้านเค้า เราซื้อสินค้ากับเค้า พอสินค้าเรามีปัญหา เค้าก็จะจัดการเคลมให้ได้ แบบนี้น่าจะสบายใจกว่านะคับ

ปล.ซื้อตามเว็บยังไม่เคยมีประสบการณ์คับ

3. biggs

biggs New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่โรบิน แล้วซีรี่ย์นัมเบอร์นี่เช็คยังงัยครับ เบอร์ซีรี่ย์ที่ปลอมจะหาได้จากไหนครับ สงเคราะด้วยครับ (งบน้อยเลยต้องหาของที่ถูกกว่าเลยอยากดูของเป็น)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้