รบกวนถามเรื่องเกียรหน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย TiGeR jUnIoR, 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    พอดีจะเปลี่ยนเกียรเป็นของ D4D หัวหมูมันใส่กะ 2 L ได้ไหมคับ

แล้วคลัชใช้ของไรดี พล่ายวีลเปลี่ยนของอะไรดีคับ แล้วใช้ของ D4D ได้ไหม

ไมล์ของเกียรD4D เปนไฟฟ้าแล้วถ้าใส่ไทเกอของผมต้องทำงัยบ้างคับ

รบกวนหน่อยคับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    หายไปนานเลยนะครับ มาอีกทีจะขยับสเตปอีกเเล้ว

ผมว่าน่าจะหล่อหัวหมูใหม่อะมั้งครับ ไม่ใช่หมูนครถมนะครับ 55555

3. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดัน

4. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ไม่แน่ใจครับว่า เกียร์D4D ชน 2 L จะพอดีเปล่า เห็นในกระทู้นี้พูดถึงเกียร์ ตระกูล 2L,3L,5L ,KZ ลองอ่านดูครับ

http://www.gasthai.com/boardsale/html/3444.html

หรือไม่ก็โทรไปปรึกษาเค้าดู

5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ลองเปรียบเทียบอัตราทดดูก่อนนะครับ จะได้ไม่เสียตังค์ป่าว
    ส่วนเรื่องเรือนไมล์ เปลี่ยนเป็นไฟฟ้าจบครับ พี่น้อง D4D ถอดเปลี่ยนเป็นหน้ามืดกันหมดแล้ว อยากได้ก็ลองถามเค้าดู เห็นเก็บไว้หลายคัน

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เปลี่ยนทั้งทีไม่เปลี่ยนเป็นตัวอื่นดูอ่ะครับ พวก G, J, RB ...d4d วีโก้ แตกกันเยอะแล้วนะครับ ผมยังเสียวๆ อยู่เลย

7. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ใช่ครับเกียร์ลูกเล็ก ถ้าขับไม่โหดรถแรงม้าไม่เยอะอยู่ได้นานครับ แต่ถ้าจะเล่นทั้งทีแน่นำเป็นพวกเกียร์ลูกใหญ่ดีกว่าครับ หาของวีโก้ตัวอินเตอร์บนก็ได้ครับ
    ส่วน เจ อาบี วีจี อันนี้ตามงบเลยครับ

8. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ขอบคุณคับ

พอดีเกียรอันเก่าตอนถ่ายร้ำมันมันมีเศษเหล็กออกมาชิ้นใหญ๋มาก

เลยจะเปลี่ยนอะคับแล้วมีคนเขาขายเกียร d4dให้ 10000 เอง อันเก่าเทรินได้8500

เลยคิดจะเปลี่ยนเลยคับ

9. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    1G ก้อดีน่ะพี่ ยาวๆ ลองเทียบอัตราทดดูก่อนน่ะคร้าบ

10. แนะนำเกรียวีโก้ 3000 ครับ ถ้ามีงบเยอะก็ j ครับ
    ส่วนครัชก็ใช้ครัชทองแดงจานกด 1 ชั้นหรือ 2 ชั้นก็ได้อยู่แน่ๆๆ
    ฟลายวินเดิมก็ได้ ส่วนไมล์ไม่แน่จัย แนะนำร้านรวมช่างเชียงกงครับ โทรมาสอบถามผมก็ได้ถ้าว่างจะพาไป
    :sad::sad::sad::sad::sad: ตั้มราม2 087-335-3353 ครับ :sad::sad::sad::sad::sad:

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หัวหมูอ่ะไม่หล่อคับพี่แมน แต่หน้าอ่ะหล่อ อิอิอิอิ

จะอ็วกกันมั้ยเนี่ย ขำขำเด้อ

12. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    หายไปนานเลย ว่าจะชวนไปตีหม้อที่เมืองกาญหน่อย
    ออ้.....ผมมีไมล์ ไฟฟ้าใส่ไทเกอร์ได้พอดี ของsurf 185 ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้จากพี่ตาปี

13. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    เก็บความรู้.....เพื่อได้นำไปใช้คราฟ ดันๆๆๆ

14. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ใส่ d4d ได้ไหมอ่ะ

15. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ใส่ได้ครับ

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟให้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้