เฮ้อ!!เซ็งด่านโชคชัย4 เดินวนรอบรถ "ท่อใหญ่จัง"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ~Artdrumster~, 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ~Artdrumster~

~Artdrumster~ New Member Member

8
    0
    0
    :mad:จากข้อความข้างต้น เมื่อเวลาประมาณ 02.30น.ของวันที่ 20 กันยายน พ.ศ.2553(ตามในใบสั่ง) ถนนลาดพร้าว ช่วงก่อนถึง ปากทางลาดพร้าว71ซึ่งเป็นที่เคยชินสายตาต่อผู้ที่สัญจรไปมา(รวมทั้งผมด้วย) บนเส้นลาดพร้าวเป็นอย่างดีกับการตั้งจุดตรวจที่มีป้ายสัญญาณบอกชัดเจนในช่วงเวลาดังกล่าว ซึ่ง สน.โชคชัย4 บางวันจะตั้งด่านหน้า สน. บางวันก็จะย้ายมาตั้งจุดตรวจเปรียบเทียบปรับบริเวณก่อนถึงปากทางลาดพร้าว 71 ก่อนเลี้ยวเข้าเลียบทางด่วน

ผมเองซึ่งพักอยู่ลาดพร้าว23ก็ใช้เส้นทางนี้เดินทางออกไปทำงานในช่วงเวลาดังกล่าวอยู่เป็นประจำ แต่กับวันที่ผ่านๆมาๆ เมื่อรถกำลังเทียบเข้าจุดตรวจผมเองก็จะเปิดไฟในรถและก็เป็นทุกครั้งที่ผมจะถูกเรียกขอแสดงใบอนุญาตขับขี่รถยนต์ส่วนบุคคลพร้อมกับหลักฐานสำเนาคู่มือรถอยู่อย่างเป็นปกติ กับบางครั้งผมก็มักจะได้ยินผ่านวิทยุสื่อสารประจำตัวนายตำรวจที่เดินเข้ามาขอตรวจหลักฐานว่า "รถนำเข้าหรือเปล่า?" บ้างก็ "รถจดเลี่ยงภาษีรึเปล่า?"ฯลฯ แต่!!......ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร เพราะรถผมทุกอย่างครบ ภาษี พ.ร.บ.ไม่ขาด สีแจ้งลงเล่ม เลขเครื่องตรง ทุกๆอย่าง ดูเหมือนจะราบรื่นดั่งเช่นทุกเมื่อเชื่อวัน แต่ไหง!!!...ครึ้มฟ้าครึ้มฝน วันนี้!!!ทุกอย่างกลับไม่เป็นดั่งฝัน ผู้ที่เรียกตรวจและเดินเข้ามาหานั้นจากที่สังเกตุน่าจะเป็นอาสาสมัคร เดินเข้ามาขอตรวจผมก็แสดงหลักฐานทุกอย่างอย่างที่เคยทำ

อส.: เมื่อดูหลักฐานครบเขาก็นิ่งไป ไม่พูดอะไร กับจังหวะเดียวกัน
    มีรถที่ถูกเรียกคันอื่นๆเข้ามาต่อท้ายพอดี อส. คนนั้นก็เดินจากผมไป เรียกรถคันอื่นเข้ามาจอด

ผม: ซึ่งกำลังจะไปงานสาย ก็เลยตัดสินใจเดินลงจากรถไปถามว่าเรียบร้อยดี ไหมครับ

อส: คันนี้ใช่คันเมื่อวานรึเปล่าเนี่ย สีขาวๆดำๆเนี่ย(รถผมไม่ใช่ฝากระโปรงดำ) ที่จะพุ่งชนเขา
    ผม:เมื่อวานผมนั่งแท๊กซี่ไปทำงานครับ ผมคิดในใจไม่น่าจะมีอะไรแต่แล้ว......??????
    อส:เดินวนๆรอบรถ พร้อมกับสะแหยะยิ้มมุมปาก พร้อมกับพูดว่า""โหยยยยยย!!! ท่อใหญ่จัง!!!!..""
    ผม:ในใจคิดแล้วว่า เอาแล้วไง ยาวแน่ๆ เห้ จริงๆๆ เฮ้อออออออออ!!!
    ผมก็เลยบอกเขาว่าผมใช้เส้นนี้ทุกวันเมื่อวานครั้งก่อนๆผมถูกเรียกตรวจตรงจุดนี้ ก็ผ่านอยู่ทุกครั้งนิ่ครับ ท่อผมก็ไม่ได้ดังเกินด้วย ทันทีเมื่อสิ้นเสียงลง ก็มีนายดาบท่านนึงเดินเข้ามาสมทบ พร้อมกับเออ ออตามที่ อส.คนนั้นพยายามดัน ครม.ท่อใหญ่ ของผมขึ้นสู่โต๊ะผู้กองผู้กุมสมุดฉีกเล่มหนาไว้ ซึ่งพร้อมจะละเลงข้อหาให้ผมอยู่เนืองๆ ทั้ง2พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า อะๆๆๆ.....ไปลองถามขอ ผู้กองเองละกัน พร้อมกันนั้น นายดาบท่านนั้นก็เดินมาตบไหล่ผมเบาๆ เหมือนบอกเป็นนัยๆ ว่าโชคดี,,,หรือให้ทำใจกันแน่ จากนั้นผมก็ได้เดินไปรอคิวที่โต๊ะผู้กองหนุ่ม พร้อมกันเมื่อถึงคิวผม ผู้กองหนุ่มกำลังจะเอ่ยปากถามว่าโดนเรื่องอะไร กับจังหวะเดียวกัน อส.ท่านนั้นก็ได้เดินตามมาซ้ำเติมที่โต๊ะ บอกกับผู้กองหนุ่มว่า "ท่อใหญ่ๆๆๆๆๆ" ผมก็เลยถามไปว่าผมผ่านอยู่ประจำครับเส้นนี้ทุกครั้งผมก็ผ่านปกติดีนิ่ครับ ทุกอย่างผมครบเรียบร้อยยดี ส่วนเรื่องท่อเสียงก็ไม่ได้ดังเกินนิ่ครับ((พูดพร้อมกับที่ผู้กองลุกชำเลืองมองไปที่รถ ((ข้างๆกันมีฮุนได คูเป้เก่าๆจอดเทียบอยู่คันนึง เสียงท่อเค้าดังกว่ารถผมอีก ผมไม่ยินเสียงรถตัวเองเลยด้วยซ้ำ)) จากนั้นผู้กองหนุ่มก็เงียบสักพัก พร้อมกับพูดว่า "ที่จะปรับเนี่ย ไม่ได้ปรับเรื่องเสียงดังครับ เพราะที่ด่านนี้คงจะตรวจจับเรื่องเสียงไม่ได้เพราะไม่มีเครื่องตรวจวัดครับ แต่จะปรับเรื่องดัดแปลงสภาพท่อไอเสีย"
    จากนั้นผมก็ยืนสงบนิ่งไว้ทุกข์ไว้อาลัย พร้อมกับก้มมองไปที่ปากกาที่มือผู้กองหนุ่มกำลังเร่งรีบตวัดข้อหาให้ ขณะที่เขียนอยู่ ผู้กองหนุ่มก็พูดขึ้นมาว่า"ไม่ได้จริงๆครับ ช่วงนี้นายเขากำชับเคร่งครัดเรื่องนี้มา....." แต่ผมก็ยังถามไปที่เรื่องท่อไม่ดังเช่นเดิมพร้อมกับที่ผมบอกเรื่องไปตรวจสภาพเรียบร้อย จนมีตัวละครใหม่มาสมทบทันทีเพื่อจัดการ ลูกไก่เรื่องมากอย่างผม นายดาบหน้าใหม่กับนอกเครื่องแบบอีกท่าน
    นายดาบ(2): ถามว่าไปตรวจที่ไหนมา
    ผม:ที่จตุจักรเลยครับ
    นายดาบ(2): ไปตรวจแบบไหน ยังไง?
    ผม: ก็ขับเข้าตรวจที่ช่อง๕ริมสุดอ่ะครับ ตามคิวปกติ
    ทันใดนั้นเมื่อนายตำรวจนอกเครื่องแบบเห็นท่านายดาบ(2)ตกอยู่ในที่นั่งลำบาก นายตำรวจนอกเครื่องแบบได้พูดแทรกขึ้นมาทันทีว่า
    "มันผิด พ.ร.บ. มันไม่เกี่ยวกับตรวจสภาพ กฎหมายมันคนละตัวกัน!!!.....นนน"
    ผม:เนื่องจากกำลังจะไปทำงานสายมากๆ ก็เลยอดที่จะไม่ต่อปากต่อคำให้เยิ่นเย้อ เลยได้แต่ยืน งง กับคำพูดทางกฎหมู่ของพี่ท่านทั้ง2-3คน ไล่เลี่ยกันพี่นายตำรวจนอกเครื่องแบบ ก็ยังได้หยันผมอีกว่า เอาใบสั่งเนี่ย ไปยื่นถามให้ที่ขนส่งให้ที จากนั้นผมก็ได้แต่ยืนหัวเสียพร้อมกับรับใบสั่งแล้วเดินกลับมาขึ้นรถขับไปทำงานแบบหัวเสียสุดๆ

เรื่องของเรื่องก็คือ "ท่อใหญ่" แต่ไม่โดนปรับเรื่องเสียง แต่กลับโดนเรื่องดัดแปลงสภาพ เห้ออออออออออออออออ!!!!เซ็งงงง

กระทู้นี้ผมขออภัยทุกท่านล่วงหน้าที่ผมระบายความขุ่นเคืองส่วนตัวลงมา ณที่นี้ หากท่านที่เข้ามาประสบทนอ่านเข้า อ่านแล้ว งงๆ ผมเองก็ต้องขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ หากกระทู้นี้ทางผู้ดูแลเล็งเห็นว่าเหมาะสมหรือไม่ประการใด ผมเองก็ต้องขออภัยทุกๆท่านล่วงหน้าอีกครั้งหนึ่งด้วยเช่นกันครับ

"__สองร้อยRookie __":mad:
    ผู้ระบาย

2. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    สน นี้ ผมโดนเหมือนกัน ข้อหา ดัดแปลงสภาพ ท่อไอเสีย ไม่ดังนะ แต่มันไม่เดิมจากโรงงานอึ้งไป โดนไป 2000 มันก็อันเดียวกะเสียงดังแหละ เซ็ง พวกทำยอดส่งนายจิง ๆ

3. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เหี้ยล่ะ กฎหมายบ้านพ่อมึงซิคนละตัว เค้าใช้กฎหมายอันเดียวกันทั่วประเทศ .... นายร้อยหน้าอ่อนแม่งควาย

4. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    โดนอีกแร้วว

รถรุ่นพี่ก็โดนมา

ท่อไม่ดังนะ

แต่ท่อมันใหญ่ เนี๊ย สน. โชคชัย ส้นตีนนน เนี๊ยย

แม่งโจร ริมถนน ชัดๆๆ

5. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    สน. นี้แม้งเหี้ยได้ใจจิงจิง

ลงทุนเดินออกมาจากป้อมมาจับก็มี อย่างงี้หล่ะทีรถพวกมันแต่งเข้าไป

6. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ...เวลาจะเอาตังค์ สรรหา สรรหา สรรหา มาได้ทุกๆ สิ่ง และทุกๆ เรื่องจริง....อย่างเบื่อ!!!!!!!!!!!!

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ตอนจะ ปรับ เทียบหา เอามาทุกข้อหา สรรหา ต่างๆ นาๆ เพื่อ ที่จะมาติ มาปรับ
    พอ ตอนผมโดน ชนแล้วหนี ไปแจ้งความ เรื่องไม่เดินซัก แอะ จนต้อง ตามหา ตัวคนชนมาให้ ท่าน ปรับถึงที เชือดกินนิ่มๆ เหอๆ ตำรวจ ที่พึ่งของประชาชน ....

8. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    สมัยนี้คงมีโจรรัดไถเอาไว้ไล่จับผู้ร้ายแล้วล่ะครับ

ชื่อเสียงละบือนามจริงๆ สน. นี้

9. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    น่าเบื่อครับ...ไม่รู้จะแก้ไขปัญหาอย่างไรกับตำรวจรีดไถ...เมื่อคืน โดนโหลดเตี้ยหน้าแม๊คโคร รามอินทราด่านใหญ่ จราจรกลาง ผมบอกวัดจากกึ่งกลางไฟหน้าไม่ต่ำกว่า60เซนติเมตรนิ แล้วโหลดอย่างไง แม่งไปไม่เป็น สุดท้ายจะออกใบสั่งอย่างเดียว บทสรุป 100บาท เงินเดือนก็ภาษีที่ผมจ่าย สงสัยยังไม่พอ ต้องมารีดไถเงินกับขอหาปัญญาอ่อน น่าเบื่อครับ

10. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ผมก็โดนเหมือนกันคับ เสียงดังไม่เกิน แต่ ดัดแปลง สภาพท่อ ที่ สน. โคกกก.......... แม่งสไตเดียวกันกับที่นี่แหละ หัว... จิงๆ

11. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ผมก็เคยโดนครั้งนึงที่ อ.จตุรัส จ.ชัยภูมิ มันไม่รู้จะเอาอะไรแล้วมั้ง..แม่งบอกว่ารถท่อใหญ่เกินไป เอ้า..เล่นกันแบบนี้เลยนะ
    ผมก็เลยถามไปว่าปรับเท่าไหร่มันบอก200 ผมก็เสียค่าปรับไป ด้วยความโมโหพอออกจากด่านนะ ผมแบบแซดออกแม่งเลยโมโห..อะ
    สะใจโคตรๆ...

12. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    แม่มเฮียจิงๆเงินภาษีทุกวันนี้แม่มไม่พอมั้งมาขอกูแดกข้างทางอีกต้องหาให้ได้สักเรื่อง

ด่านนี้ก้อเคยเจอครับฝาโปรงดำแจ้งลงเล่มแล้วแม่มยังจะจับบอกว่ารถนั่งส่วนบุคคลทำสองสีได้งัย แสรด

13. JACK 1984

JACK 1984 New Member Member

56
    2
    0
    ตกลง กฎหมายเขาจับเรื่อง ท่อดัง หรือว่าท่อใหญ่อ่ะครับ อ่ะ เคยเห็นแต่ว่าถ้าไม่ดังเกินก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ผมว่าคุณพี่ๆเขากลัวเสียหน้ามากกว่าครับ เลยต้องจัดให้สักข้อนึง ว่ามั้ย

14. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ข้อหาดัดแปลงสภาพมันคิดได้จางรายจัดๆ หาข้อหาจับอะไรไม่ได้แล้วรึไงว๊า อีกหน่อยคงจะต้องไปจับรถเปลี่ยนจุ๊บล้อซิ่งล่ะมั้ง เวงกรำ ปัญหาโลกแตก

15. ไม่ตบกะบาลมันสักที แล้วบอกว่า "กฎหมายคนละตัวกัน" แสรดเอ๊ย

16. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เดินแป๊ปเลยครับดูดิเค้าจะว่ายังไง

17. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    รายได้เป็นหลัก ความถูกต้องเป็นรอง

18. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    โดนสน.โชคชัย แบบเดียวกันเลยคับ มันรอเล่นรถแต่งโดยเฉพาะ มีอาสามาคอยดูรถแต่ง ผ่านมาให้สกัดไว้ก่อนรายได้มาแล้ว ขอดูโน้นดูนี่ มีทุกอย่าง แม่งเดินวนรอบรถไม่รู้จะเอาข้อหาอะไร สุดท้ายมาจบดัดแปลงสภาพ " ท่อใหญ่ " พ่อมึงตายบ้าป่าววะ คือแม่งจะเอาให้ได้ เซ็งกันไป

19. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    เป็นไปได้ก็ขอชื่อขอเลขหมวกไว้ครับ ^^

20. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    โดนประจำคับ ...

พวกเชี่ยนี่ ชอบมายืนรุมพูดจาเบ่งอำนาจน่ากะทืบ

กฎหมายที่ไหน "ท่อใหญ่"

21. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    อย่างนี้ร้านทำท่อไอเสีย ก็ประกอบอาชีพไม่สุจริตล่ะสิ....

22. เกลียดชิบไอ้พวก อาเสือก เนี่ย

23. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    สน.ขาประจำที่ เฮียๆเลย ก้อจะ มี โชค กับ โครก เนี่ยหล่ะครับ เฮียจิงๆ ได้ได้ไถ่ชาวบ้าน เวลามีปัญหาแมร่งไม่เคย ได้เรื่อง

24. เข้าด่านเหมือนขึ้นเขียงคับ ถ้าลองได้คุยกันปุ๊ป กำตังรอได้เลย ซักข้อหานึงละที่พี่เค้าจะคิดกันมาได้.......ส่วนนี้ต้องทำใจกันไปคับ

แต่ที่น่าหมั่นไส้จิงๆก้อคงจะเป็น อส. คับ.....ขยันจัง ชอบทำเกินหน้าที่ตั้งแต่ประโยคนี้ละ ""โหยยยยยย!!! ท่อใหญ่จัง!!!!..""

วันไหนใครเจอ อส. ประเภทนี้สวนแม่มเลยคับว่า
    คุณเป็นใคร เจ้าหน้าที่ตำรวจเหรอ ? กรุณาอยู่อย่างสงบด้วยครับ

กลุ่ม อส. ประเภทนี้(ที่ด่าน) มีหน้าที่แค่อำนวยความสะดวก-ช่วยเหลือเรื่องการเดินรถในช่องจราจร
    แต่อาศัยลูกพี่มันที่ยืนใส่หมวกอยู่ตรงนั้น กร่าง ข่ม และวางมาดใส่ ออกอาการเหมือนมันเป็นเจ้าหน้าที่ซะเอง..... ผมนี่อย่างเกลียดเลย อส.ประเภทนี้

25. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    จับรถบรรทุกด้วยดิ่ ท่อใหญ่กว่าอีก น่าเบื่อ

26. Pop FHM

Pop FHM New Member Member

43
    0
    0
    จริงๆแล้ว เรียกจอด แล้วเดินวนดูรอบรถนี่ก็ไม่ถูกต้องแล้วครับ ต้องจดเบอร์หมวก+ต้องให้เขียนข้อหาว่า"ท่อใหญ่" แล้วไปร้องเรียนเลยครับ เอาใจช่วยๆ

27. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    ร้องเรียนไปก็เท่านั้นครับ ผมเคยแล้วกรณีเดียวกันเลย ถือใบสั่งไปถึงสน.ตอนนั้นเลย แล้วให้ดูท่อฟังเสียง รถผมท่อไส้ย้อนเสียงแทบไม่มี ทีแรกบอกข้อหาท่อใหญ่ ไปๆมาๆกลายเป็นดัดแปลงสภาพท่อไอเสียซะงั้น คำสุดท้ายที่จำฝังใจก็คือ "รถที่เปลี่ยนจากท่อเดิมโรงงานผิดหมด" 5555555 ตอบกำปั้นทุบดินอย่างนี้ คงไม่ต้องไปคุยอะไรกับมันแล้ว ตั้งแต่หัวจรดหาง พวกเดียวเหมือนกันหมด แล้วจะไปร้องเรียนกับใคร

28. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ถ้าไม่บีบเลนนะ ไอ้เชี่ย อส. ห่าไรพวกนี้ตามแยกไฟแดงโบกให้ตายกระโดดขวางผมก็ไม่จอดหรอกครับ ขับไปเฉยๆของเราหักหลบนิดนึงไม่ให้โดนก็พอ คิดซะว่าเจอหมา2-3ตัวบนถนน

เจอบ่อยครับตามสี่แยก ตำรวเค้าจอยู่ในป้อม แต่ อส. อยู่ข้างนอกคอยจับผิดรถทุกคัน(ทุกคัน)มองแม่งยันในรถยิ่งเป็นหญิงสาวนะมองจนเหลียวอ่ะ เห็นมากับตา!

ผมเกลียดมากครับพวก อส. (บางคน แต่ก็ส่วนมาก) ขอโทษด้วยที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสม เพราะอ่านกระทู้แล้วอินไปหน่อย+กับสิ่งที่เคยเห็นจริง..

29. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ตายห่าคิดแบบนี้ เปลี่ยนยางแม่งก็ต้องโดนดัดแปลงสภาพอ่ะดิ มันไม่ได้มาจากโรงงาน ถ้าท่อผุทำไงละที่นี้เวรกำ

30. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เพื่อนผมก็โดนครับ ข้อหาเดียวกัน นั่งมาด้วยกัน สน.นี้เหมือนกัน

คาดว่าจะโดนกลุ่มเดียวกันนี้ด้วย

ดัดแปลงสภาพท่อ

ห่าเอ้ย กูเห็นแท็กซี่เปลี่ยนท่อขับผ่านหลายคันมึงไม่ยักจะเรียก

มอไซด์พ่วงข้างอีก วิศวกรเซ็นรับรองมารึไง

ฟายยยเอ้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้