ใครมีประสบการณ์ รถหายบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย FR 2 WD, 5 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FR 2 WD

FR 2 WD New Member Member

24
    0
    0
    พอดีเพื่อนไปออก Finoมาได้ อาทิตย์เดียว หายซะแล้วมันเลยไม่รู้ต้องทำไงครับ ยังไม่ทันได้ผ่อนก็หายซ่ะแล้ว มันคิดอยู่ระหว่าง
    1 ผ่อนกุญแจ ไป24 งวดหมด
    2 แจ้งไฟแนน แต่ไม่รู้จะเสียประวัติ ติด Black list ไหม และต้องเสียค่าเสียหายยังไงเท่าไหร่ ครับ ใครมีประสบการณ์ เล่าให้ฟังด้วยครับ:( :( :( :( :( :( :( :( :(

2. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    เค้ามีประกันรถหายให้ไม่ใช่หรอคับ ลองติดต่อทางร้านที่ซื้อดูนะคับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง
    แต่อย่างแรกแน่นอนเลย คือต้องแจ้งความคับ

3. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    ตอนออกรถมาน่าจะมีประกันรถหาย 1 ปี หรือว่าพี่เขาไม่ทำ ถ้าทำจะช่วยครึ่งหนึ่ง

4. angle_of_death

angle_of_death New Member Member

51
    0
    0
    มันน่ามีประกันรถหายนะคับ เห็นเดียวนี้มีแทบทุกบริษัทเลยคับ

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ลองติดต่อกับทางศูนย์ดูอะครับว่าจะมีทางช่วยอะไรได้บ้างครับ อีกอย่างไอคนที่เอาไปมันก็เลวจริงๆวะ

6. อาร์ต

อาร์ต New Member Member

7
    0
    0
    ตามนี้เลยนะ 1...ไปที่บ.ไฟแนนซ์ที่คุณทำส.ญ ก่อนขอหนังสือมอบอำนาจ
    2...แล้วก็ไปแจ้งความที่ส.นร้อยเวรออกบันทึกป.จ.ว
    3...เสร็จแล้วกลับไปที่บ.อีกรอบเอาเอกสารที่ร้อยเวรออกให้ไปด้วย
    4...รอประมาณ3-4เดือนประกันก็จะทำเรื่องเคลมเรียบร้อย
    5...อาจจะต้องใซ้ส่วนต่างของรถประมาณ20%(อาจจะนะครับ)

ถามว่าติดประวัตมั้ย ผมว่าไม่น่าจะติดนะครับ

7. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    มีครับ เวลาโดนรถจะดังครับ ราคาก้อถูกกว่ารถใหญ่นิดนึงครับ

8. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    สนใจกันขโมยรุ่นไหนบอกคับ 1000 บาท ทุกรุ่น สามารถนำไปเสียบปลั๊กใส่ในรถได้เลย
    จัดส่งให้นะคับ 05-9049747 ถ้ารถทำประกันรถหายไว้ ไปแจ้งความ บอกกับไฟแนนส์คับ เรื่องจบ ติดแบ๊คลีสไหม เค้าต้องตรวจสอบคับว่ามันหายจริงไหม ถ้าหายจริงก็ไม่โดนคับ ถ้าปล่อยยึดอ่ะโดนแน่ๆ

9. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ต้องระวังรถผมบ้างแล้วครับ

10. puree

puree New Member Member

32
    0
    0
    แสดงความเสียใจครับ ตอนผมซื้อมาใหม่ก้อเสียวเหมือนกัน ของผม Click อะ ตอนนี้จะพอครบปีละ ติดสัญญาณกันขโมยช่วย....

11. P.R.I.D.E.R.66

P.R.I.D.E.R.66 New Member Member

2
    0
    0
    เเจ้งความก่อนเลยเเละติดต่อบริษัทไฟเเนนซ์ที่ผ่อนอยู่ทางบริษัทจะให้หนังสือมอบอำนาจเเล้วนำไปยื่นที่ส.น.ท้องที่ที่เกิดเหตุเเละรอทางเจ้าหน้าที่ตรวจข้อมูลว่ารถหายจากการโจรกรรมจริงก็จะยื่นเรื่องเข้าบ.ประกันซึ่งจะเเครมให้ไฟเเนนซ์80%ของราคารถทั้งหมดลูกค้าอาจจ่ายค่าส่วนต่าง20%ของราคารถทั้งหมด เเต่ระหว่างเครมประกันลูกยังออกรถใหม่ไม่ได้เพราะทางประกันยังต้องรอข้อมูลจากทางตำรวจว่าถูกโจรกรรมจริงจึงจะออกรถใหม่ได้ ทางที่ดีไม่หายดีที่ซุ้ดครับพี่น้องเเละขอใหไอ้พวกสาดดดดดดดดดดดเนี้ยที่ชอบขโมยรถเนี้ยตายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยห่าให้มันรู้เเล้วรู้เเรดไป:mad:

12. pontap

pontap New Member Member

1
    0
    0
    ตามนี้เลยครับ เค้าพูดถูก

:D
    เดี๋ยวพนักงานเค้าจะโทรมา แจ้งยอดเงินให้เราปิดบัญชี แล้วก้อจะไม่ติด Black list สามรถออกรถใหม่ได้ ต้องเอากุญแจรถคืนบริษัทไฟแนนช์ด้วย2ดอก ได้ขี่แค่เดือนเดียวเอง ก้อหายไป:mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้