ใครว่า dissel ติด Blow off ไม่ใด้

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย tOrKaaB, 20 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOrKaaB

tOrKaaB New Member Member

203
    0
    0
    ชัดๆกับ isuzu cameo 4ja1 turbo ติด Hks super blow off valve เพิ่มเสียงเพื่อความมันแบบขำๆ :smile104:
    คลิป แบบมีเสียงอัด การใช้งานจริงครับ เสียงสะใจจริงๆ
    http://www.youtube.com/watch?v=5XLwy7Ma3pk
    http://www.youtube.com/watch?v=pQYR5wY8D0M

Hks ssqv เร็วๆนี้[​IMG]

ข้อมูลhttp://www.weekendhobby.com/turboengine/ ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับที่ให้คำแนะนำ

2. nui_2doors

nui_2doors New Member Member

5
    0
    0
    อืมๆ เอาคอมมอเรล ไปใส่บ้างถ้าจะดี ปูว ปูว ขอบคุนครับ

3. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ใส่เสวิลจะดังมั๊ยครับ

4. tOrKaaB

203
    0
    0
    ดังหมดทุกเครื่องแหละครับ จะดังมากดังน้อยอยู่ที่แรงอัดบูส แต่ดีเซลไม่มีแรงดูด กับปีกผีเสื้อ ต้องใช้ระบบไฟเข้ามาช้วย ต้นแบบการทำผมก็เอามาจาก เครื่อง 4d56เลย

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    แหล่มเลยครับ แล้วเสียงเป็นงัยบ้าง แล้วมีผลต่อเครื่องยนต์หรือเปล่าครับ น่าสน รถไม่แรงแต่ขอมีเสียงขู่ไว้ก่อน อิ อิ อิ

6. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    แจ๋วๆๆๆ

7. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
  8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ถ้าว่าง ๆ มาทำให้ผมบ้างดิ อิ อิ อิ

9. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เคยมีสมาชิกท่านนึงใน MTC ทำคับ เสียงดังสะใจมากๆ แต่วิ่งไม่ออก อิอิ
    ปล. มันทำโดยการแปลงมาใส่ลิ้นปีกผีเสื้อเลยคับ แต่จำไม่ได้ว่าใช้ของอะไร เพราะนานมากๆ

10. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ทำแล้วสามารถคุมบูสอยู่เปล่าครับ กลัวบูสไหลอ่ะครับ

11. tOrKaaB

203
    0
    0
    ผมไม่ใด้ใช้ลิ้นผีเสื้ออะครับ เพราะมีคนใส่แล้วไม่เวิค ผมใช้กล่องควบคุมน่วงเวลาเปิดปิดโบออฟโดยใช้ไฟฟ้า เปิดปิดระบบใด้ด้วยสวิทช์ หรือจะเรียกโบออฟไฟฟ้าก็ว่าใด้ อิอิ ตอนนี้อยู่ในขั้นทดลองครับ แต่ใช้งานใด้จริง ดูตัวอย่างในคลิปใด้ 555

นี้ไงครับเสียง
    คลิป แบบมีเสียงอัด การใช้งานจริงครับ เสียงสะใจจริงๆ
    http://www.youtube.com/watch?v=5XLwy7Ma3pk
    http://www.youtube.com/watch?v=pQYR5wY8D0M

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ระบบสมบูรณ์เมื่อไหร่ บอกกันมั่งนะครับ แหล่มดี แปลกดี ฟิ๊ตชี่...... ฟิ๊ตชี่....... แต่ควันดำกลบตูด อิ อิ อิ

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แปลกดีๆจ๊าบมากครับ แล้ววิ่งปกติหรือป่าวมีผลเสียไหมคับ

14. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    รอผลคับ

15. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    วันที่2จะไปรอฟัง

16. tOrKaaB

203
    0
    0
    ตอนนี้ไกล้สมบูรณ์แล้วครับ ไม่มีผลต่อบูส ไม่มีใหล ขั้นแรกมีผลเสียในความเร็วต่อเนื่อง ตอนยกแล้วเหยีบต่อ แต่ตอนนี้แก้ปัญหานี้แล้ว รอทดสอบอีกรอบ

17. nui_2doors

nui_2doors New Member Member

5
    0
    0
    ถ้าพี่ๆ ท่านได้เจอ คอมอเรล ใส่โบออฟ เอามาให้ชมกันบ้างน่ะคราฟ ขอบคุนครับ

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    คอมมอนเรลมันก็มีลิ้นปีกผีเสื้อนี่ครับ น่าจะไม่ยากนะ ผมก็ไม่ค่อยถนัดเหมือนกัน ประเมินคร่าว ๆ ครับ อิ อิ อิ

19. tOrKaaB

203
    0
    0
    ต้องลองครับ แต่มีลิ้นมาช้วยน่าจะดังดี

20. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    อืม ! แปลกดีน๊ะ

21. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ต้องใช้ลิ้นด้วยเหรอพี่บี
    อยากลองฟังครับ

22. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ใช้ลิ้นแล้วเสียงจะออกมาประมาณนี้เลยครับ โอ้ววววว........ซี๊ดดดดด..........อ้า.............

23. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    blow offยี่ห้อไร

24. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    อยากได้โซลินอยด์ แว็คคั่ม ที่ไหนมีขายบ้างครับ มันเป็นโวลินอยด์ใช้กับอะไร

25. tOrKaaB

203
    0
    0
    ลองHKsหัวเบ้นแล้วครับ ดังแหลมดีจริงๆ เดี้ยวว่างๆลงyoutube ให้ชม

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    รอติดตามผลงานครับผม

27. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ตาเอสนใจเหรอ ฟิ๊ตชี่..... ฟิ๊ตชี่.....

28. tOrKaaB

203
    0
    0
    hks super แท้ๆครับ เสียงโหดดังดีตัวนี้ไม่ต้องดัดแปลงด้วย ถ้าหัวเบ้นจะดังแหลมๆต้องเปลี่ยนสปริงกดไดอะเฟรม

29. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ฟิ๊ตชี่..... ฟิ๊ตชี่.....

อยากอะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้