ถามเรื่อง โช้ค Showa ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย asimo04, 18 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    ไม่ทราบว่าโช้ค Showa น่าใช้หรือเปล่าครับ แบบปรับอะไรไม่ได้ หน้าตาเหมือนโช้คเดิม EK กำลังจะซื้อมาเปลี่ยน เห็นบอกว่าลง 1-1.5
    แล้วความออ่นแข็ง เป็นอย่างไรครับ กลัวว่ามันจะเด้งเกินไปครับ รบกวนผู้รู้ให้ความรู้เพิ่มเติมก่อนการตัดสินใจหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

ที่เห็นส่วนมากที่ใส่ EK จะมาเป็น Mugen Showa

(แต่อาจจะมี Showa ไม่แน่ใจ)

ไม่เคยใส่นะ แต่ดูจากหน้าตา แล้ว คงไม่ต่างกับ Type R เท่าไหร่ หรือ ไม่ต่างเลย

ราคา ที่บอก 1-1.5 K มันคงแพงเพราะเป็น Mugen แหละ

เด้งมั๊ย คงเด้งกว่าโช๊คเดิม นิดเดียว

คง ไม่ ไป ดึ๊บๆๆๆๆๆๆ

ถ้าชอบหนึบๆ ราคานี้ แนะนำ koni eibach

3. asimo04

37
    0
    0
    ขอบคุณครับ จริงๆ แล้วที่รู้มาบ้าง ทาง Showa ผลิตให้ Mugen ครับ รูปร่างหน้าตาเหมือนกันเปะครับ ยกเว้นสปิง ขดอาจต่างกันนิดหน่อย
    เพราะผมรองเอารูปมาเทียบกันดู

4. ของเดิม ๆ ติดรถก็ยี่ห้อ Showa เหมือนกันนะครับ ดูดี ๆ ถ้าหน้าตาไม่ซิ่งแบบ Mugen
    อย่าซื้อมาเลย กระบอกดำ ๆ อ่ะของเดิมญี่ปุ่นชัวร์ ที่บอกว่าเตี้ยกว่าเดิม เพราะสปริงมันล้า

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    koni eibach อีกเสียงครับ

6. asimo04

37
    0
    0
    อันนี้กระบอกเงินเหมือน Mugen+ สปิงสีฟ้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้