เปิดหัวข้อ ชวนสมาชิก ไปขับรถเที่ยวกินลม แวะทำบุญ ณ หัวหิน และนอนไปนอนที่ปราณบุรีกันคราบ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Jibjeep, 6 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    โจ้รายละเอียดด้วยครับ

2. Jibjeep

354
    0
    0
    โจ้เห็นราคาแล้วอึ่ง เลือกไม่ถูกเลยอ่ะ
    http://ปราณบุรีที่พัก.net/
    เห็นมีอันนี้มันก็พอรับได้
    http://www.teepuck.com/ที่พัก/ปราณบุรี/รีสอร์ท-บ้านพัก-ปราณบุรี/โรงแรม-แบคคัส-โฮม-รีสอร์ท.html
    แต่คอมเม็นท์แรงอยู่ไม่ค่อยดี
    http://www.teepuck.com/review/ควรปรับปรุงเรื่องพนักงาน-ปราณบุรี,132-1280-1073.html
    อันนี้เวอร์ดี
    http://www.teepuck.com/ที่พัก/ปราณบุรี/รีสอร์ท-บ้านพัก-ปราณบุรี/โรงแรม-ภูริมันตรา-รีสอร์ท.html
    ราคาที่ลงไว้มันผิดหรือเปล่าใครรู้ช่วยบอกที
    http://www.teepuck.com/ที่พัก/ปราณบุรี/รีสอร์ท-บ้านพัก-ปราณบุรี/โรงแรม-เลอ-เบย์บุรี-ปราณบุรี.html
    อันนี้แนวมาก
    http://www.teepuck.com/ที่พัก/ปราณบ...รี/โรงแรม-วิลล่า-มาร็อก-รีสอร์ท-ปราณบุรี.html

3. ไปเมื่อไหร่ๆ ไปด้วยๆๆ

ถ้าไปกันเยอะ ลองถาม Let's sea กับ X2 (ครอสทู) ดูดีไหม เผือได้ราคาไม่แรงนัก

4. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    มาแล้ววววว ทริปยืดเส้นยืดสาย :D ไปกันเยอะๆน่าจะสนุกดี ของกำหนดการณ์ ล่วงหน้าเลยครับโจ้ จะได้ เตรียมรถ เตรียมเวลา เตรียมตัง อิอิ:D --------------- อยากเปิดทาก้ามานานแล้ววววว 5555

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    กำลังติดต่อคนที่เค้าทำที่พักแบบบ้านเป็นหลังในหัวหินให้อยู่ครับ เผื่อได้ห้องพักดีราคาไม่แรง เอาเป็นว่าปลายสัปดาห์นี้จะมาอัพเดตอีกทีนึงครับ ในส่วนของที่พักที่ผมไปหา ส่วนรายละเอียดกิจกรรม รอปุ๊บนึงเด้อ

หรือใครมีที่ดีๆ ราคาไม่แรง เสนอมาเลยครับ อยากให้สมาชิกทุกคนในคลับได้สนุกสนานเฮฮาพร้อมกับอิ่มบุญในงานนี้นะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:28:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:27:57 ----------

กำลังติดต่อคนที่เค้าทำที่พักแบบบ้านเป็นหลังในหัวหินให้อยู่ครับ เผื่อได้ห้องพักดีราคาไม่แรง เอาเป็นว่าปลายสัปดาห์นี้จะมาอัพเดตอีกทีนึงครับ ในส่วนของที่พักที่ผมไปหา ส่วนรายละเอียดกิจกรรม รอปุ๊บนึงเด้อ

หรือใครมีที่ดีๆ ราคาไม่แรง เสนอมาเลยครับ อยากให้สมาชิกทุกคนในคลับได้สนุกสนานเฮฮาพร้อมกับอิ่มบุญในงานนี้นะครับ

6. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    แบคคัส พอโอเดอยู่ แต่อันอื่นนี้คิดหนักเลย โดนเฉพาะ เลอ เบย์บุรี ปราณบุรี ราคามหาศาลเลย T T

7. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    Marriott, Hilton, Sheraton หรือดุสิตธานีดีอะ 555555

8. Jibjeep

354
    0
    0
    สงสัยไปนอนเสร็จตื่นเช้ามาพี่เอารถผมไปเลย 555+
    วันที่จะไปจะเอาช่วงไหนดีครับที่คุยกับโจ้มีความเห็นช่วงปลายเดือนพ.ย. หรือกลางเดือน ตุลา หรือปลายเดือนก.ย.เลยได้เร็วๆดี
    ไปเสาร์กลับอาทิตย์
    หรือออกคืนศุกร์ เที่ยวเสาร์ ทำบุญ เสร็จ ปาร์ตี้ อาทิตย์กลับสบายๆ
    ประมาณนี้ครับ

9. พ.ย. ก็ดีนะครับ ช่วงนี้ฝนตก น่าเบื่อมากๆ

10. trionmem

trionmem New Member Member

5
    0
    0
  11. Chew_Chew

471
    1
    0
    ยังไงก้ได้ครับ แต่ตามไปปาร์ตี้เสาร์ กลับอาทิตย์ครับ หยุดงานเสาร์ไม่ได้แล้วอ่ะ T T

ปล. หรือได้ก้ไม่รู้ ยังไม่ชัวร์ แต่น่าจะไปช่วงเดือน พย. ก้ดีครับ ฝนน่าจะหยุดแล้ว

12. ไรว้าาาาา ลูกเถ้าแก่ แต่หยุดงานไม่ได้ ไม่ใจเลยยยยยยยยยย...........

13. pookpui

1,304
    6
    38
    มันเอาโควต้าวันหยุดเปลี่ยนเป็นเงินแต่งรถหมดแล้วพี่ 55555555555

14. Jibjeep

354
    0
    0
    พ.ย.

15. Chew_Chew

471
    1
    0
    เอ้าๆ นินทากันเข้าไป

16. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    จะรออยู่ที่หัวหินนะ.........................

ไปเดือนพ.ย.ก็ดีครับ

17. pookpui

1,304
    6
    38
    มาช้ายังดีกว่าไม่มา

รายละเอียดของงานนี้นะครับ คร่าวๆ
    วันที่ไป ศุกร์ 26 พฤศจิกายน ถึงอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2553 รวม 3 วัน 2 คืน ใครไม่สะดวกมาวันศุกร์ ตามมาวันเสาร์ได้นะครับ ส่วนใครจะตามมาวันอาทิตย์ ก็ไปรอแถวๆ สมุทรสาครแล้วกันนะครับ 55555

กำหนดการคร่าวๆ
    วันศุกร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2553
    - 19.00น. เดินทางออกจากกรุงเทพ ไปที่พัก(รออัพเดตเรื่องที่พัก ว่าจะนอนหัวหิน หรือว่าชะอำครับ)
    - 22.00น. ถึงที่พัก พักผ่อนกันตามอัธยาศัย
    วันเสาร์ที่ 27 พฤศจิกายน 2553
    - 9.00น. ตื่นเช้ารับประทานอาหารเช้า
    - กำลังดูอยู่ว่า จะรับประทานอาหารเที่ยงพร้อมกันกับคนที่เพิ่งเดินทางมาจากกรุงเทพตอนนี้ก่อน หรือไปทำบุญก่อนดีครับ โดยเราจะไปทำบุญที่บ้านเด็กพิการซ้ำซ้อน จังหวัดเพชรบุรีนะครับ รูปแบบในการทำบุญ ใครนึกออกช่วยคิดหน่อยก็ดีนะครับ จะได้มาแชร์ข้อมูลกัน
    - ช่วงเย็นรับประทานอาหารเย็น ถ้ากรณีที่พักไม่ติดทะเล คงรัปประทานร้านในหัวหินครับ ถ้าที่พักติดทะเล ก็รับประทานกันที่พักแระครับ
    - ตกค่ำกินเหล้าครับ
    - เมาก็หลับนอนกัน
    วันอาทิตย์ที่ 28 กันยายน 2553
    - 9.00น. ตื่นเช้า หาของกินที่พัก เก็บของ
    - 11.00น. ออกเดินทางจากที่พัก ทานข้าวเที่ยงกัน
    - บ่ายๆ แวะ Outlet ตรงชะอำหัวหิน ก่อนเข้ากรุงเทพครับ
    - ช๊อปปิ้งเสร็จ กลับกรุงเทพครับ

โอเคมั้ยครับเพื่อนๆ เพลนคร่าวๆ เรื่องที่พักใครมีที่ดีๆ แนะนำ แถวชะอำ หัวหิน ปราณบุรี ราคาไม่แรงมาก แนะนำมาได้เลยนะครับ

18. เสนอว่า ทำบุญ เสาบ่าย ดีกว่านะ

เผื่อคนมาจาก กทม วันเสาร์เช้า จะได้มาแจมทำบุญ เสาบ่ายได้

โจ้ เมื่อกี้โทรมาใช่ป่าว พอดีคุยงานอยู่ว่ะโจ้ เลยไม่ได้รับ มีอะไรสำคัญป่าว ถ้าจะยืมตังค์ ไม่มีนะ 555

19. pookpui

1,304
    6
    38
    Do you interest to join with me, jib and p.boy for the trip at nakonnayok on this Sunday? You can go to there with EG na krab. I approve. 555555

20. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ตอนเย็นแวะไป cicada marke เขาตะเกียบด้วยมั้ยครับ ทางบ้านลูกโซ่เปิดgallery อยู่

21. Jibjeep

354
    0
    0
    ทำบุญช่วงบ่ายครับที่คุยกันไว้ เพราะอยากให้คนที่มาจากกรุงเทพวันเสาร์ได้ร่วมกัน สักหลังทานข้าวอะไรประมาณนี้ครับ
    ส่วนใครมีข้อเสนอทริป หรือโปรแกรมการท่องเที่ยวช่วยด้วยครับ

22. นครนายก ถึงไป ก็คงไม่ได้เอา EG ไปอ่ะ เพราะวันเสาร์จะเอาไปใส่ แคม เฮด คอย และอื่นๆ อีกหลายอย่าง ถึงเอาไปก็ซัดไม่ได้ เพราะยังไม่ได้จูน

ปล. เมื่อคืนโดน 2ZZ เซ็งชะมัด เดี๋ยวใส่ของ + จูน ใหม่ก่อน รู้เรื่องแน่ๆ

โจ้แม่ง กาแดะ ไม่พิม ไทย อีกแระ..........

23. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    อันนี้หมายความว่าไงครับพี่

24. หมายความตามนั้นเลยครับ เตรียมอุปกรณ์ป้องกันไปด้วยนะครับ

ยิ่งไปกว่านั้น หลังจากหลับนอนกันแล้ว โจ้ มันจะพาพวกเรา ย้อนเวลาสู่อดีต คือจาก พ.ย. กลับมา ก.ย. ด้วยนะครับ

ทริปนี้ น่าสนใจจริงๆ 555

25. pookpui

1,304
    6
    38
    อันหลังตามไม่ทันอะพี่ 5555

26. ทันยัง

27. pookpui

1,304
    6
    38
    อ๋อๆๆๆ ทันแระ ไว้ว่างๆค่อยแก้ 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้