แผ่นยางที่อยู่ที่คานหน้ามีใว้ทำไมน่ะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Rabbit_75, 20 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rabbit_75

Rabbit_75 Guest

0
    0
    0
    B14 ที่คานหน้าเครือ่งน่ะครับ ด้านบนหม้อน้ำ

จะมีแผ่นยาง ใช่มีใว้กันน้ำกระเด็นจากด้านหน้าเข้าห้องเครื่องหรือเปล่าครับ

พอดีของผมตอนนี้มันแห้งกรอบ เลยหลุดจากน๊อตมาแล้ว

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อใด้ที่ไหนครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่แน่ใจน่ะครับ :D

กันความร้อน
    กันฝนกระเด็นเข้าห้องเครื่อง
    จัดระเบียบพัดลม

3. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ผมไปหาซื้อยางที่เป็นแผ่นแถวคลองถมที่กันความร้อนมาใส่แทนครับราคาไม่แน่ใจครับ ให้ร้านเค้าตัดแบ่งขายให้นะครับ ขนาดที่ได้มาหน้ากว้างประมาณ 3 นิ้ว แล้วมาตัดแต่งอีกทีครับ

4. Rabbit_75

Rabbit_75 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ผมก็ว่ามันน่าจะมีใว้กันน้ำกระเด็นเข้าไปแถวจานจ่าย และก็ด้านบนเครื่องน่ะครับ

แต่ดูๆไปแล้วไม่มีก็ลมผ่านโล่งดีเหมือนกันแฮะ

สรุปแล้วคงไปหาซื้อยางแถวคลองถมตามคำแนะนำแหละครับ ชอบแบบเดิมๆ เค้าคงคำนวนมาดีแล้วล่ะไม่งั้นคงไม่ติดมาให้เปลืองต้นทุนหรอกนะครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ว่าไปผมก้ไม่ได้ใส่นะ ไม่มีผลอย่างอื่น
    นอกจาก น้ำกระเด็นเข้าแถว เฮดเดอร์ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้