เฟืองท้ายหน้าเเหลมหอน

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย somruk_aram, 2 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. somruk_aram

somruk_aram New Member Member

12
    0
    0
    สมาชิกใหม่ครับ ขอคำเเนะนำด้วยหน้าเเหลมของพี่สาวเฟืองท้ายหอน มีเเนวทางเเก้ไขได้อย่างไรบ้าง
    1ซ่อมได้หรือไม่
    2เปลี่ยนใหม่ทั้งเส้นเเบบเดิม
    3ของAE98ใส่เเทนกันได้หรือไม่
    ขอบคุณล่วงหน้า

2. somruk_aram

12
    0
    0
  3. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    หาทั้งเส้นของ Ae 86 มาใส่ครับมีเฟืองและเต็ดให้เล่นเยอะ หาง่าย ไม่แพง

4. รุทท

รุทท New Member Member

88
    0
    0
    สวัสดีครับ

ถ้าเป็น limited slip พอทราบราคามั้ยครับ

ขอบคุณครับ

5. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    หรือหาเปลี่ยนเฉพาะเฟืองเดิมก็ได้ครับ ว่าแต่เครื่องเดิมหรือเปล่าครับ

6. somruk_aram

12
    0
    0
    TT140 เดรื่อง2Tคาร์บู
    1ของAE89 สามารถใส่เเทนได้เลยหรือไม่ ราคาประมาณเท่าไร
    2ถ้าเฟืองท้ายอย่างเดียวเท่าไร
    ขอบคุณ

7. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ผมว่าถ้าเครื่องเดิมแล้วไม่คิดจะวางเครื่องที่แรงม้าเยอะๆ หาเฟืองท้ายเดิมๆมาใส่ดีกว่าครับในคลับยังพอหาได้มือสอง 3พันกว่าๆ ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง ส่วนของ Ae86 ผมเจอมมา 6000 ครับผมทั้งเส้นพร้อมเบรกสายเบรกครบชุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้