มาประกาศขอความช่วยเหลืออะครับ หลังจากทำตามกติกาละม่ายมีผล

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bank10230, 15 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bank10230

bank10230 New Member Member

16
    1
    3
    แบงค์ค้าบบ B12 สีน้ำเงิน แรงด้วยสปอย์เลอร์Nismoแท้ ที่เหลือเดิม เกียร์5รูด เข้าแล้วเด้งหลุดเอง วิ่ง4เกียร์

แซงFerrari F360สีขาวคาดเส้นดำคู่ทะเบียน360บนทางด่วนมาครั้งนึง ด้วยความเร็ว160 ณ ไหล่ทาง ด้วยเกียร์4

รอบเครื่องไม่เคยทราบเพราะเปลี่ยนจานจ่ายมา สัญญาณคนละแบบไม่ได้ติดเพิ่ม

"โมโหแล้วรถมักจะเสียการควบคุม(โดยสติ เหลือแต่สัญชาตญาณ) อาการจะมีเสียงยางบดถนนเขณะล้อเริ่มหมุน และขณะล้อหยุดหมุน"

เพิ่งสมัครเมื่อบ่ายผมก็ยังไม่กล้าพูดว่าจะเป็นสมาชิกที่ดีได้ซักแค่ไหน แต่ผมไม่ขออะไรนะ จะสติ๊กเกอร์ หรืออะไรก็ตาม

แต่ขอเอาปัญหามาให้ก่อนเลยหละ คือผมมีปัญหา ก็ ตามที่พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ได้เห็นกันอะนะคับ

ก็ค่อนข้างหนัก ผมอยากปรึกษาดังนี้

1ผมจะหาซื้อกระจังหน้า กับ แก้มหน้าซ้ายได้ที่ไหนอะครับ:eek:
    2ผมอยากวางเครื่องใหม่ แต่กลัว อยากรู้ว่าวางที่ไหนแล้วจบชัวร์ไม่บาน เอาแค่gaอะไรก็ได้เกียร์ธรรมดาเหมือนเดิมพอครับ:)
    3เห็นสภาพแล้วคิดว่าควรซ่อมมาใช้ต้อ หรือ พอได้แล้ว จบกับน้องBlue(สีน้ำเงินนะ ไม่ได้หมายถึงบลูเบิร์ด)ของผมไปเลยจะดีกว่าครับ
    4อธิบายเฉยๆ ที่เห็นไม่ได้เกิดขึ้นเพราะผมประมาท หรือ เมาแต่อย่างใด แต่คู่กรณี(Honda Click)ฝ่าไฟแดงมาอะ :mad:

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองโทไปถามหมออาร์ทเลยค้าบ 081-7333825

3. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ผมเคยเห็นที่เซียงกงบางนามีทั้งหัวตัดตัวนี้มาเลย น่าจะสีเดียวกันด้วยนะครับ ติดเครื่องCA16มา

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โทรไปตามเบอร์ด้านบนครับ เด๋วก็หล่อกว่าเดิม

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่ผิดกติกาครับ เต็มที่

กลับมาหล่อไว ๆ น่ะครับ :D

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ซ่อมกลับมาใหม่เดี๋ยวก้อเหมือนเดิม รถรุ่นนี้ใช้แล้วหล่อ
    อยากเห็นสปอย์เลอร์Nismoแท้รบกวนถ่ายรูปมาโชว์หน่อยครับ:eek:

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    พี่เบิ้ม ไม่ต้องเอา สปอยเลอร์ Nismo หรอก เเค่อินเตอร์ ผมก็ว่า หล่อ ละ
    * หายไวๆ นะ ครับ

8. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เข้ามาอยู่ในนี้ หล่อ ทุกคันครับ

9. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    หายไวไว นะคะ เอาใจช่วยค๊าบบ ^^

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แล้วมอไซค์ไม่ได้รับผิดชอบไรเลยหรอคับ ยังไงก็ขอให้เรียบร้อยโดยเร็วนะคับ

11. bank10230

16
    1
    3
    โอวววว..... เนื่องจากคิดว่าจะไม่มีใครตอบ เลยทิ้งระยะนานกว่าจะเข้ามาดูความเคลื่อนไหว

ผิดคาด เยอะเหมือนกันนะเนี่ย ขอบคุณมากครับทุกๆคนที่เข้ามา ทั้งเอาใจช่วย อวยพรให้หายไวๆ

คงไม่ได้หมายถึงหายสาปสูญกันนะ อิอิ..... รวมถึงผู้ที่อยากเห็นสปอยเลอร์ท้ายNismo

ซึ่ง ณ เวลานี้ไม่สามารถถ่ายมาให้ชมได้ เพราะได้นำเข้าอู่ทำสีเจ้าประจำแถวบ้านไปแล้วครับ

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ไว้ผมจะติดต่อไปตามที่แนะนำนะครับ เพราะตอนนี้เครื่องเดิมก็ใกล้มรณะเต็มกลืน

เอาง่ายๆก็คือ รถผมไม่ต้องถ่ายน้ำมันเครื่องละหละ คอยเติมที่มันพร่องๆไปเรื่อยๆก็เกือบเท่ากับ

ที่ปรกติเค้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องละ ประมาณ1000โล จะหายไปประมาณ1ลิตร เหอๆๆ น่ากัวมะหละ

ส่วนที่ช่วยเพิ่มความอยากวางใหม่ก็คือเรื่องเกียร์ที่แจ้งให้ทราบไว้นั่นปหละครับ คือมันไม่มีเกียร์5

ให้ผมใช้มาประมาณ4เดือนแล้ว เปลืองน้ำมันมาก เท่าที่ฟังละเดาๆรอบเครื่องตอนอยู่เกียร์4 ละกดไป160

ผมว่าน่าจะใกล้ๆ RED LINE เลยทีเดียว อยากไปได้อีก ด้วยเกียร์5อะ พูดละเศร้า T_T

เรื่องสุดท้ายคือที่มีพี่ๆเพื่อนๆถามถึงมอไซค์ ว่าไม่รับผิดชอบเหรอ ขอตอบว่า หายครับ หนีกันเลยทีเดียว

ก็ทำได้แค่เอาทะเบียนที่จดไว้ไปแจ้งความละรอคอยความหวัง ว่าพี่จ่าจะช่วยไรได้บ้าง

วันนี้ก็เอาภาพที่เคยถ่ายเก็บไว้เมื่อตอนเกียร์5ยังใช้ได้อยู่ ให้ได้รับชมกันว่าเดิมๆ ก็ไม่ใช่กระจอกนะครับ

12. windy

windy New Member Member

74
    14
    0
    เรื่องอะไหล่เดิมถ้าขาดอะไรเดี๋ยวผมช่วยดุให้ได้นะคับอยากมีเพื่อนขับรุ่นนี้กันเยอะๆน่ะคับ 081-0142213 วินนะคับ หรือสอบถามพี่อาร์ทเลยก้ดีคับ

13. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    พี่วินน้องกล้วยผมยังอยู่ดีมีสุขมั๊ยพี่

14. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

B12 รุ่น2 เครื่อง1600คาร์บู กดไปซะ170นิดๆ...................จัง

15. bank10230

16
    1
    3
    รบกวนเติมคำลงในช่องว่างด้วยนะคับ ไม่แน่ใจว่า"..................."ของท่านอยากจะบอกอะไร อยากรู้อะ เหอๆๆ

แต่ยังไงก็ขอบคุณไว้ก่อนละกัน ใครเข้ามาคุย มาตอบกระทู้ผม ผมจะพยายามกดขอบคุณให้ทุกคนนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2010
  16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรื่องอะไหล่ โทรหาหา หมออาร์ต เบอร์ด้านบนได้เลย น่ะครับ
    เค้าหาให้ได้ สถาพดีมาก และราคาก็เชียงกง มาตรฐานด้วย ผม confirm

ว่าแต่ตอนนี้ เป็นยังไงบ้างแล้วน่ะครับ

17. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่อาร์ทจัดให้ 555+

18. bank10230

16
    1
    3
    ตอนนี้ยังอยู่ที่อู่ในหมู่บ้านครับ อู่ขอเวลาเดือนนึง เพราะเค้าจะเคาะให้ จะได้ไม่ต้องหาซื้อชิ้นส่วน

แต่ไอ้ที่เคาะไม่ได้คือไฟหน้าซ้าย ไฟเลี้ยวซ้าย กระจังหน้า และสุดท้าย(ผมว่าชิ้นนี้หายากสุด)

คือไฟกะระยะมุมหน้าที่อยู่เหนือไฟเลี้ยวสีเขียวๆอะครับ ผมเคยหาได้(นี่ทำครั้งที่2แล้ว)

ไฟหน้าข้างละ800-1000 ไฟเลี้ยวสีส้มข้างละ600 (มือ2 จากซอยกรุงเทพ-นนท์12 หรือ ศิริชัย1)

แต่กระจัง(อยากได้แบบเดิมอะ) กับไฟหรี่มุมกะระยะสีเขียวๆไม่เคยไปเดินหาของเลยครับ

ใครมีของมาบริจาคหรือสามารถหาซื้อได้ในราคาที่ถือว่าถูก มาแจ้งให้ทราาบทางบอร์ดนี้นะครับ

เพื่อถามความเห็นเพื่อนๆแล้วผมอาจจะฝากซื้ออีกที ไม่ต้องกังวลเรื่องเงิน ผมจะโอนไปให้ก่อนครึ่งนึง

แล้วจะให้ค่าธุระจัดการพร้อมอีกครึ่งที่เหลือเมื่อได้รับมอบของเพื่อความยุติธรรมนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมาก ส่วนท่านอาร์ท ผมจะติดต่อไปสอบถามเรื่องวางเครื่องอีกทีนะครับ

ผมขอขอบคุณทุกท่านด้วยใจจริงๆ เพราะว่าไม่คิดว่าจะมีใครมาใส่ใจตอบหรือแนะนำอะไรมากมายขนาดนี้

ขอบคุณครับ

Denn ถูกใจสิ่งนี้
  19. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    ง่าเห็นใจครับ สาธุขอให้กลับมาแรงกว่าเก่า :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้