ช่วยชี้แนะด้วยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย genft, 18 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. genft

genft New Member Member

12
    0
    0
    รถ ไทเกอร์ เครื่อง 5L เกียร์ ออโต้ อยากเพิ่มสมถนะ ให้อัดตราเร็งดีขึ้น คือไปลงเครื่องเสียงมาเกือบเต้มกระบะ หนักมากควรทำอะไรบ้าง แค่ทำปั้ม ทำท่อ หรือใส่เทอร์โบ ราตาประมาณเท่าไรครับ ช่วยแนะนำร้านให้ด้วยครับ

2. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    รอเซียนดีเซลซักครู่

3. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    5L เหมือนกันคราฟ TurBo คราฟ อัตราเร่งดีก่าเดิมเยอะคราฟ

ราคาแล้วแต่เลือกรุ่นคราฟ

++++++++++++++++

4. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ผม 5L โค ตะ ระ เดิม ........ เด๋วรอเซียนมาเล่าให้ฟัง แป๊ป

ปล. เพิ่งสมัครป่าวคับ ...แนะนำตัวหน่อยน้าาาาาาา ^^ อยู่แถวไหนเอ่ยยย ? เผื่อเจอได้ทักกัน ^^

5. TurBo คราฟ หรือไม่ก็ J ครับ
    ตั้มราม2

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เพิ่มเทอร์โบซักลูก TD 04 05 หรือตามกำลังที่ต้องการเลย รับลองวิ่งสบายๆแน่ ตั้งงบไว้เท่าไหร่ครับ

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    2kd ไหมครับ...อิอิ

8. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เจโบ ครับ

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามข้างบนเลยนะครับ

10. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ผมว่าเพิ่มอัตราทดเฟืองท้ายให้สูงขึ้นก็ได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าอัตราทดของเดิมออโต้มันมาเท่าไร

11. genft

12
    0
    0
    รบกวนขอรายละเอียดในการติดเทอร์โบ หรือว่างเครื่องหน่อยได้ไหม ครับคือผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้กลัวทำแล้วไม่จบ ช่วยแนะนำร้านให้ด้วย เอาหลายๆก็ได้ครับ

12. ตามเซียน5Lเลยครับ

13. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    สงสัยจะเปลี่ยนเครื่องจริงๆนะ

14. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    แนะนำนะคราฟ

เทอร์โบเปงของ Kz กะได้ ตรงรุ่นด้วยไม่ต้องแปลง เชียงกง น่าจะ 8000 พร้อมเขาเดิม

เจาะเเคล้งนิดนึงนะคราฟ เครื่อง 5L

แล้วทำฝาปั้มเทอร์โบ สักนิด ก้อวิ่งดีขึ้นแล้วคับ

15. genft

12
    0
    0
    ช่วยแนะนำร้านให้ด้วยครับที่ทำแล้วไม่ค่อยมีปัญหา แถวไหนก็ได้ครับ สัก 2-3 ร้าน เดียวจะได้วิ่งไปทำครับ

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดันให้ครับ

17. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามเซียน ๆ ว่ากันเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้