เครื่องดังเหมือนพัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย น้องพีชชี่, 17 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้องพีชชี่

น้องพีชชี่ New Member Member

37
    1
    0
    เครื่องเย็นสตาร์ทแล้วดังเหมือนน้ำมันเครื่องดูดไปเลี้ยงแคมไม่ทั้น ดังประมาณ 5วิก็หาย
    เป็นทุกครั้งที่เครื่องเย็น ใช้น้ำยาล้างเครื่องดูแล้วก็ไม่หาย
    ใครรู้รู้แนะนำที่งับ ขอบคุงคับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เคยเปงเหมือนกันคับ แต่อยู่ดีๆ มันก็หายไปเอง รอฟังนะคับ ว่าเปงเพราะไร

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ปั๊มน้ำมันเครื่องไม่ค่อยจะดีแล้ว

4. น้องพีชชี่

37
    1
    0
    แก้ยากมั้ยคับ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ดังที่โซ่หรือเปล่าครับ เครื่องเย็นเวลาสตาร์ท

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมก็ว่าโซ่นะ

7. น้องพีชชี่

37
    1
    0
    ถ้าเป็นที่โซ่แก้ยังไงคับ ถ้าปล่อยไปเรื่อยๆมีผลเสียต่ออะไรบ้างคับ

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ผมว่า 5 วิ มันก้อน่าจะปกตินะค้าบ

รถผมตั้งแต่เครื่อง GA แล้วมาวาง SR ก้อดังค้าบ

9. น้องพีชชี่

37
    1
    0
  10. Veerapat

Veerapat New Member Member

11
    0
    0
    รถผมก็เป็นครับ เสียงดัง แคร็กๆเวลาสตาร์ทตอนเครื่องเย็นใช่ไหมครับ ผมเอาไปให้ช่างดู ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนชุดตัวดันตั้งโซ่และอื่นๆเรียกไม่ถูก รวมค่าใช้จ่ายประมาณไม่เกินสี่พันบาทครับ ไม่ทราบว่าช่างวิเคราะห์ถูกไหมครับ และราคาเหมาะสมไหมครับ (ช่างบอกอีกว่าถ้าใช้ต่อไปเรื่อยๆเฟืองอะไรสักอย่างและตัวเครื่องอาจจะพังก็ได้ครับ) ขอคำแนะนำหน่อยครับ. ขอบคุณครับ.

11. น้องพีชชี่

37
    1
    0
    รอความคิดเห็นต่อไปเรื่อยๆ

12. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ของผม Regulator เสียครับ น้ำมันมันท่วม เพราะใช้แก๊สบ่อย ไม่ได้ตัดปั๊มติ๊ก ส่งผลให้ ตัวรักษาแรงดันน้ำมันมันเสีย เปลี่ยน Regulator กับ Damper แล้ว กำลังเอาไปตัดปั๊มติ๊กครับ (ตอนนี้ไม่รู้เป็นไร กลายเป็นน้ำมันเหม็นในห้องโดยสารไปแทน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้