เข้าเกียร์ยาก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย minky, 5 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    ผมใช้บี 14 GA 15 เกียร์ธรรมดา อยากทราบว่าสาเหตุเข้าเกียร์ยากเกิดจากอะไรครับ และจะต้องซ่อมตรงไหนครับ (เวลาเครื่องร้อนจะยิ่งเข้ายากขึ้นครับ)

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คลัท

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ครัท ด้วย :D

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    คำเดียวสั้นๆ :D

5. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    ผมลองปรับดูแล้วครับยังเหลืออีกเยอะเลย เท่าที่สังเกตุจะเป็นตอนเครื่องร้อนครับ

6. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    งั้นผมว่า หวีคลัตช์ล้า ม่ายก็ จารบีตรงลูกปืน มันโดนน้ำซัดหมด ของผมเคยเป็น หวีล้า ยกคลัตช์ก็หาย

7. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    คลัช ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้