มีอะไรจะเล่าให้ฟัง อึดอัดครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 17 กันยายน 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เกริ่นก่อนนะ เพราะช่วงนี้มีสมาชิกใหม่เข้ามาอ่านบ่อยกว่าสมาชิกเก่า
    ผมชื่อโบตั๋นนะครับ เป็นสมาชิกรุ่นแรก ๆ ในคลับ ST นี่แหละ
    เรื่องมันมีอยู่ว่า มีคนยืมของผมไปแล้วไม่คืนอ่ะครับ ผมไม่ได้มาโพสฟ้องเพื่อน ๆ นะ
    เพียงแต่อยากจะบอกว่า ของมันราคาไม่กี่บาทหรอก แต่มีความสำคัญทางจิตใจกับผมมาก ๆ
    เพราะเป็นของพ่อใหญ่ของผม ที่เสียชีวิตไปแล้ว

ผมรักของผมนะ ผมกำชับแล้วว่า ใช้เสร็จให้เอามาคืน แต่ก็เงียบไป
    ไม่อยากโทรไปทวง เพราะไม่คิดว่าจะได้คืนแล้ว เกือบปีแล้วมั้ง
    เสียใจมาก ๆ ที่เราไว้ใจ และเข้าใจคนอื่นมากไป

มีอีกเรื่อง ผมรอของชิ้นนึงมา 2 เดือนกว่าแล้ว
    โอนเงินไปเรียบร้อย แต่ของไม่มาซักที
    เรื่องนี้ยังไม่คิดว่าจะไม่ได้ของนะครับ แต่นานและไม่มีข้อมูลกลับมาเลย ต้องตามเองตลอด
    ซึ่งผมก็ยังคงต้องรอต่อไป และไม่รู้ว่าจะได้ของเมื่อไหร่

ผมอยากจะเตือนทุกคนว่า อย่าคิดว่าทุกคนจะเป็นเหมือนตัวเราทั้งหมดครับ
    บางทีอาจจะไม่ได้เป็นแค่เรื่องสิ่งของ เรื่องบางอย่างมันเดาคนอื่นไม่ได้
    จงรักและดูแลตัวเอง รวมไปถึงทรัพย์สินของเราอย่างดีด้วยนะครับ
    ผมเป็นห่วง

เซ็งสัด

tOon` ถูกใจสิ่งนี้
  2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เอา ใจช่วยครับ คุณตั๋น

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ผมละไม่ชอบคนที่ไม่มีความรับผิดชอบพวกนี้เลย เข้าใจความรู้สึกเป็นอย่างดีครับคุณตั๋น
    ผมก็เจอมาเยอะ เซ็งเหมือนกัน

4. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้ของคืนมาครับ ผมเองถ้าเจอแบบนี้ก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ
    น่าจะคิดบ้างว่าเจ้าของ หรือคนที่เค้าซื้อของจะรู้สึกอย่างไร

5. mr.m-b11

mr.m-b11 New Member Member

119
    0
    0
    ผมขอเอากำลังใจช่วยนะครับ..

6. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ระบายบ้างก็ดีน่ะ

7. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    ขอให้ได้ของคืนมานะคะ ใครเอาของ พี่เขาไปรีบๆ เอามาคืนนะ เรื่องทางใจสำคัญกว่ามูลค่าของเงิน ^__________^

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอบคุณครับ ที่ลงไว้ให้ทราบ ต่อผมเวลาผมจะซื้อของใคร ก็คงจะระมัดระวังตัวให้มากกว่านี้คับผม
    ปล. ขอให้ได้ของมาโดยเร็ววันนะคร๊าบ

9. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ ครับพี่โบตั๋น คนบางกลุ่มในนี้ก็คิดเหมือนเรา บ้างก็เเตกต่างกันออกไป ครับ

10. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ใครเอาของอ้วนไปว่ะเนี่ย

11. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ใครครับ เด๋วไปทวงให้ ไอ้พวกนี้

12. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    มารับฟังครับ เอาใจช่วยครับ

ปล...หัวฉีดพี่ตั๋น เมื่อวาน เปลี่ยนปุ๊บหายปั๊บ....อิอิ

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    พี่ตั๋น นุก็สั่งไปคนนึง หลายเดือนละไม่ได้ แม่งต้องคืนตัง ตอนนี้ยังคืนไม่ครบเลย หลักหมื่น ค้าขายด้วยมานาน ไว้ใจมันมากไป เซงสัสๆๆด้วย คน

14. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ใครมันบังอาจหว่ะ:mad:

15. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่เป็นกำลังใจให้กัน

ถ้าใครเคยเจอ และเคยเป็นลูกค้าผม คงจะรู้นะครับว่า ผมเป็นยังไง
    แค่มีน้อยใจและเหนื่อย ๆ บ้าง เวลาที่เจอแบบนี้อ่ะครับ

การซื้อขายของ ข้อมูลเป็นเรื่องสำคัญนะ ถ้าติดขัดกันตรงไหน ก็บอกกันตรง ๆ ครับ จะได้สบายใจ
    หายเงียบ หรือไม่โทรบอกข้อมูล มันทรมานจิตใจ
    เหมือนจับเรามัดแล้วเอาโคโยตี้มาเต้นต่อหน้าอ่ะครับ

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ยังไง ๆ

17. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    โดนมาเยอะครับ ไม่อยากจะเล่า:p ถึงตอนนี้ มีบี11 อยู่คันนึง เอาเครื่องมาวางบอกจะมาจ่ายที่เหลือ

นี่ก้อ จะปีแล้ว ยังไม่มาจ่ายเลย เฮ้ออออออ โดนพ่อด่าอยู่ทุกวันนี้ เคยรู้กันบ้างไหมว่า ติ่งเซอร์วิส

มันไม่ใช่อู่ของตรูนะ ตรูอ่ะแค่ลูกน้องคนนึงเท่านั้นเอง เข้าใจกันหน่อยยยยยยยยยยย :D:D:D:D

18. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เฮ้อออออ...
    ด้วย กำลังเซ็ง เครียด้วย เหมือนกัน...
    เรื่องเรียน เรื่องงาน เรื่องเพื่อน แมร่งเอ้ยยยยยยยย....
    ลืมไปมีเรื่องรถด้วย 555...

19. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    บอกชื่อเค้าไปโบตั๋นไม่ก้อนั่งรถไปตามแม่มที่เชียงใหม่เลย

สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

20. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ตั๋น เนขอโทษ ที่ขันแม่แรง ยังอยู่กับเน ยังคงติดรถอยู่ ซ่อมรถเสร็จแล้วจะรีบเอาไปคืนโดยด่วนเลย ขอโทษทีนะ

21. คิวดีคุง

คิวดีคุง New Member Member

49
    4
    0
    ของ2เดือนนี่ ใช่ไดชาร์จป่าวครับ

22. คิวดีคุง

49
    4
    0
    ถ้าเป็นไดชาร์จบอกด้วยนะครับ

23. mr.m-b11

119
    0
    0
    ผมคนหนึงเป็นลูกค้าประจำพี่ตั๋น...โอนตังให้ที่ไรได้ของครบทุกที..แถมยังได้ของดีราคาถูกอีกครับ
    ส่วนเรื่องโคโยตี้นีสิยัง..งง..งง..งง..อิอิ..

24. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    คันไหนหว่าพี่ ผมเป็นธุระให้มั้ย

อันนั้น ตั๋นไม่รู้เลยหว่ะว่าอยู่ที่เน ไม่ได้ซีเรียส เพราะเอาไขควงไขได้
    ว่าง ๆ ไว้มามีติ้งค่อยเอามาก็ได้ ขำ ๆ

555 เดี๋ยวลงรายละเอียดให้พี่ ขอคุยกะเค้าอีกทีก่อน

ไดชาร์จก็ยังไม่ได้ของครับ แต่ไม่ได้ติดใจอะไร
    เพราะคุณหมูลองมา 3 ครั้ง ถ้าได้ของมาก็ทิ้งอยู่ดี
    อีกอย่าง เพื่อนผมไม่ติดใจอะไรแล้วด้วยครับ มันเองก็ไม่ชัวร์กะของด้วย
    ผมต่างหากที่ต้องขอโทษ ทำให้เสียเวลาเลย

คืองี้ครับ มีน้องคนนึง ยืมสายลากรถของพ่อใหญ่ผมไป ซึ่งพ่อใหญ่ผมเป็นทหาร
    แล้วของแกชิ้นนี้ได้มาตอนสงครามเวียดนามครับ แกตั้งใจเก็บไว้ให้หลาน ๆ ได้ใช้
    ซึ่งผมไม่ซีเรียสเรื่องราคา แต่อยากได้ของคืน

อีกเรื่องคือ ผมซื้อดิสหลังไปครับ โอนเงินไป 3 เดือนได้แล้ว
    รอเค้าส่งมาให้ หรือไม่ก็เอามาให้ที่กรุงเทพ

ผมไม่ได้ติดใจเรื่องดิสหลังนะ ยังคุยกันดีกับคนขาย
    แต่ผมอึดอัด และอยากระบายเฉย ๆ เพราะอยากได้ของชิ้นนี้มาก ๆ
    เพื่อน ๆ คงพอรู้ ติดแค่ว่ามันรอนานไปหน่อย ยังไงได้ของแล้ว จะมาอัพเดทให้นะครับ
    ขอเพื่อน ๆ อย่าเพิ่งมองคนขายของให้ผมว่าโกงนะ ผมมาระบายเฉย ๆ

25. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

ผมเป็นคนๆนึงครับที่รู้จักกะพี่ตั๋นมาตั้งแต่วันแรกที่เข้าคลับ

พี่ตั๋นเป็นคนดีเกินไปป่าวพี่จะซื้ออะไรพี่จะโอนเงินก่อนตลอด

กะผมพี่ยังจะโอนเลยพี่นะเต็ม100คนอื่นล่ะ

ได้ของมาไวๆนะพี่เจอที่สนามก้อทำเฉยนะไม่บอกรู้งี้จับตูดเล่นก็ดี อิอิ

26. คิวดีคุง

49
    4
    0
    เดี๋ยวผมตามไดชาร์จให้ครับคุณตั๋น ส่งพัสดุธรรมดามันเช็คแทร็คไม่ได้

ไม่สบายใจเลย ขอโทษด้วยนะครับ ผมนึกว่าคุณตั๋นได้รับของแล้วซะอีก

27. mr.m-b11

119
    0
    0
    ผมขอให้พี่ได้ของคืน ไวไวนะครับ..จะเป็นกำลังใจให้ครับ

28. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ไม่เป็นไรครับคุณหมู จริง ๆ นะ ไม่ต้องคิดมาก
    ไว้ไปโคราช ขอนั่งกินเบียร์ที่ร้านหน่อยละกันครับ แต่ต้องเก็บเงินนะ

29. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0

แวะมารับด้วยนะครับ แต่ขอไปฟรี กินฟรี ได้มั้ย ฮี่ๆๆ

วันที่ 2 ว่าจะกลับบ้าน เย็นๆ คงผ่าน โคราช ทาง ปักธงชัย พอดีวิ่งย้อน ไปปราจีน ไปรับแฟน ว่าจะออก ทางเขาปัก ไป กาฬสินธุ์

30. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เอาใจช่วยนะพี่ตั๋นคับ

ของ ของคราย ครายก็รักเนอะๆๆๆ
    :cool:

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้