เรื่อง ครัช อยากเปลี่ยน ทำครัชซิ่ง ใช้หวีครัชกับผ้าครัชแบบไหนดี

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย aon@pdt, 17 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aon@pdt

aon@pdt New Member Member

52
    0
    0
    ไททัน 2.5 คอมคอลเลว อยากเปลี่ยนครัช พี่ๆๆๆว่าใช้แบบไหนดี กะจะใส่3s GTE จะดีไหมคัฟ ขอคำแนะนำหน่อย

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เดิมเสริม ทองแดงก้อน หรือผ้าผสม (ถ้าบูสไม่เยอะ) ก็น่าจะโอเคแล้วนะ

3. aj_tactics

aj_tactics New Member Member

226
    0
    0
    เห็นด้วยคับเสริมหวีไปเลยคับ2ชั้นแต่ตอนขับระวังกล้ามขาขึ้นะคับ...........อิอิอิอิ

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใช้หวีสองชั้นไปเลยครับ

3S ไม่ค่อยอยู่ครับเพราะเคยใช้มาแล้ว

5. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    จัดไปตามพี่ๆด้านบนเลยครับแรงแน่ๆ

6. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    หวีสองชั้นอีกเสียงคับ ของBK CLUTCHก็ดีนะคับ

7. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    หวีสองชั้นคับ อยู่แน่นอนคับ ส่วนผ้าจะทองแดง หรือผสมก็แล้วแต่ชอบคับ

ใช้ของบ้านเราก็พอคับ ธีระพันธ์ครัช หรือBK ตามพี่ขางบนก็ดีคับ

8. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อยากรู้ราคาของ BK คลัชครับว่าราคาประมาณเท่าไร

เห็นเดี๋ยวนี้ใช้กันเยอะดีครับ

9. aon@pdt

aon@pdt New Member Member

52
    0
    0
    แล้ว ราคาประมาณเท่าไร คัฟ ทั้งหวี ทั้งผ้าครัช ซื้อได้ที่ไหนคัฟ แนะนำด้วยคัฟ

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    แล้วอยู่แถวไหนอ่ะครับ ผมเคยทำอยู่แถวเทพารักษ์ครับ ยกชุดครัช และฟลายวีลมาเลยครับ ไม่ผิดหวัง ราคาก็ไม่แรงด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้