สอบถามข้อมูล benz c class w203 คับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย aek7176, 16 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aek7176

aek7176 New Member Member

58
    1
    0
    พอดีผมกำลังหารถมือสองอยู่ c180 c200 c230 (w203) รบกวนท่านที่ใช้อยู่ เคยใช้ ผู้รู้ ช่วยแนะนำ
    และชี้แนะหน่อยครับ เกี่ยวกับ ข้อดี ข้อเสีย ปัญหาจุกจิก ราคาอะไหล่ เข้าเช็คตามระยะทางแพงไหม
    ข้อมูลและปัญหาของเครื่องยนต์ ช่วงล่าง ระบบอิเล็คทรอนิด ต่างๆๆๆที่เจอบ่อย
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เซียน Benz มาตอบบบด่วนน

3. aek7176

58
    1
    0
    ช่วยหน่อยครับ.....................

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อัพขึ้นไป

5. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    อยากตอบมากเลย แต่จำราคาอะไหล่ไรไม่ค่อยได้เลย ผมความจำสั้น อะไหล่ผมซื้อร้านแถวปิ่นเกล้าครับ ราคาไม่แพงมากครับ เช่น กระจังหน้าผมเคยบุบ ที่เป็นซี่ๆอะครับ เส้นละ120 ถ้าจำไม่ผิดนะ ทั้งกระจังประมาณ3พันครับ แท้มือ2นะ ที่ดึงฝากระโปรง 100 (ก้านดำๆ)กันชนเดิม 5-6พันอันนี้แพงเกินเคยถามมา โชค4ต้นหมื่นกลางครับ ของใหม่ ราคาบางอย่างก็แพงมาก บางอย่างก็ถูกมากครับ ขอให้โชคดีนะครับ
    เด๋วรอเซียนๆมาตอบอีกทีนะครับ

6. aek7176

58
    1
    0
    ขอบคุณครับ
    ขอข้อมูลจากท่านอื่นๆด้วยครับ

7. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    รอๆ

8. 1111

1111 New Member Member

34
    0
    0

รู้สึกรถคุณน้องจะ w202 มิใช่รึครับ หุหุ :p

9. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    W203 มันมีหลายตัวอะคับ

เครื่องอะไร ถึงจาบอกได้อะคับผม

10. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ของผม C230 Kom เวลามีปัญหาไม่ได้เข้าศูนย์อ่ะครับ เข้าอู่ข้างนอกที่เค้ามีเครื่องมือ + โปรแกรม ถูกกว่าเข้าศูนย์เยอะ(มากๆ)ครับ รุ่นนี้จะค่อนข้างจุกจิกเรื่องระบบอิเล็กโทรนิกเพราะว่ามันฉลาดเกินไป อำนวยความสะดวกแทบทุกอย่าง ถ้ามีปัญหาอะไรส่วนใหญ่ต้องเข้าไปแก้ไขที่ตัวโปรแกรม

เรื่องของอัตราการบริโภคน้ำมัน ถ้าเป็นเครื่อง Kom ตัวที่ใช้อยู่จะค่อนกินหน่อย ขับทางไกล ประมาณ 11 - 12 โล/ลิตร ในเมืองก็ 8 - 9 โล/ลิตร อัตราเร่งตอบสนองทุกรอบเครื่อง ขับสนุกมากครับ

ปล. ตัวไม่ Kom ผมไม่รู้นะครับ ไม่เคยขับครับ

11. aek7176

58
    1
    0
    ขอบคุณครับ
    ขอข้อมูลจากท่านอื่นๆด้วยครับ

12. aek7176

58
    1
    0
    c 230 com w203 มีเครื่องกี่ตัวครับ และแต่ละคัวมีรายละเอียดอะไรบ้างครับ
    รบกวนหน่อยครับ (ในบรรดา c180 c200 c230 com ตัวไหนขับสนุกที่สุดครับ นานๆๆจะใช้ที) ผมมีรถใช้ประจำวันอยู่แล้วครับ

13. jo siam

jo siam New Member Member

14
    0
    0
    ผมใช้อยู่ของผมเป็นตัวใหม่เครื่องรุนใหม่เป็นตัวฝาดำมันจะมีแรงม้ามากกว่ามีปัญหานิดหน่อยเรื่องช่วงล่างแต่ผมเปลี่ยนโช๊คแล้วก็หาย ถ้าสนใจมาดูรถได้พอดีจะขายเปลี่ยนรถใหม่คับ 0846493474 (เพิ่งลงขายในเว็ปวันนี้เอง)

14. ม่าคุง

ม่าคุง New Member VIP

363
    11
    0
    เท่าที่เคยพบเจอปัญหากับตัวเองนะครับ

- ภายใน
    กรอบช่องใส่ของ กรอบ แตก ง่ายไปนิด
    อายุการใช้งานสั้น หากจอดรถตากแดด
    พวกสวิทช์ ต่างๆ บอบบางไปนิด ไม่ควรจะมือหนักกับมัน
    ตัวปรับกระจกมองข้างอ่อนแอไปหน่อย

- ปั๊มติ๊ก (ข้อนี้ น่าจะเป็นเพราะการดูแลรักษารถ + ความซวยส่วนตัว )
    นานๆจะเอาออกมาขับสักที ตอนสตาร์ท ติดง่าย ปกติ
    ขับอยู่ดีๆ จอดติดไฟแดง หลับซะงั้น
    ยกเข้าศูนย์ โดนค่าปั๊มติ๊กไป 18000

ความเห็นส่วนตัวรถรุ่นนี้ไม่ค่อยจุกจิกครับ ค่อนข้างทนทาน
    ใช้เดินทางในเมือง หรือ เดินทางไกล อัตราสิ้นเปลืองอยู่ในระดับที่ดี ถึงแม้จะเป็นตัว top อย่าง 230 kom

รายละเอียดอื่นๆ รอท่านอื่นมาตอบอีกทีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้