ช่วยแนะนำร้านติดแก๊ส ยี่ห้อ และราคาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 25 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีอยากติดแก๊สขึ้นมา แต่ไม่รู้จะติดที่ไหนดี กลัวติดร้านไม่ดี ผลตามมาจะเยอะ ผมอยู่แถวบางพลัด เรื่องรุ่น และราคาด้วยครับ
    ขอบคุณทุกคนครับ

1. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ตามงบเลยครับถ้ามีงบหัวฉีดดีกว่าครับจบด้วย ไม่จุกจิก ส่วนเรื่องร้านก็ไม่รู้จะแนะนำอย่างไงนะครับเพราะแถวนั้นผมก็ไม่รู้จริงๆ
    ลองดูครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าขับใช้งานอย่างเดียว Mixer ก็ได้ครับ ถูกกว่าเป็นครึ่งคุ้มทุนเร็วกว่า ปัญหาที่จุกจิก ส่วนใหญ่ไม่ได้เกิดที่อู่ติดตั้งแต่เป็นที่การใช้งานกับสภาพเครื่องของเราเอง
    ที่เห็นกันก็รอบไม่นิ่ง รอบตก เนื่องจาก ใข้ไปนานๆ บ่าวาล์วทรุด วาร์วรั่วครับ ต้องเปิดฝามาทำบ่าวาร์ว แต่อะไหล่กับค่าทำก็ยังคุ้มในระยะยาวครับ

3. mailgu

mailgu New Member Member

10
    0
    0
    ติดหัวฉีด AC จบง่ายครับผมติดมาปีนึงแล้ว

ติดหัวฉีด AC จบง่ายสุดครับสำหรับรถฮอนด้าตาโตของผมติดมาปีนึงแล้ว ก็ไม่มีปัญหาไรนะคับแต่ผมจูนหนาไว้นิดนึงครับ ส่วนอู่ลอง เข้าไปดูในเว็บ gasthai ครับน่าจะได้คำแนนะนำดีๆๆ ลองเข้าไปดูว่าที่ไหนติดแล้วงานละเอียดเก็บงานเรียบร้อยครับ อย่างอื่นไม่ต่างกันมากหรอกครับ ยำ้อีกครั้งครับ AC จบง่ายถูกตังส์กว่ากันด้วย

4. Red_devil99

Red_devil99 New Member Member

48
    0
    0
    ผมติดหัวฉีดที่ gas in car มาครับ ผมว่าโอเคเลยนะ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ติดตัวนี้ดีม่ะครับ energy-reform

6. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    Mixer ก็จบครับ
    วิ่งอยู่ทุกวัน 3 ปีแล้ว รอบเดินเบาปกติ ไม่จุกจิกด้วยครับ

7. [BOND]

[BOND] Member Member

30
    0
    6
    ผมใช้ Chrysler neon เพิ่งจะติดตั้งระบบหัวฉีดของ AG ตัวหม้อต้มเป็นของ Tomasetto พร้อมถังแคปซูล 58 ลิตร ราคาค่าติดตั้งรวมทั้งหมดสองหมื่นถ้วน ที่ พาวเวอร์แก๊ส รามอินทรา 42 ใช้เวลาติดตั้งไปสี่ชั่วโมงครับ.
    หาก อยากปรึกษาก็ยินดีครับ โทร - ศูนย์ แปด เจ็ด ศูนย์ เจ็ด สี่ เก้า สี่ เก้า เก้า - บอนด์ ครับ. ตอนนี้ประหยัดค่าน้ำมันลงไปกว่า 70% เลยครับ เฉลี่ยอยู่กิโลละบาทนิดๆ จากใช้น้ำมันกิโลละเกือบสี่บาท บางทีก็เกือบห้าบาทได้.

ปล.ผมไม่ใช่ร้านหรืออู่ติดตั้งนะครับ ผมทำงานด้าน IT เพียงอยากจะแชร์ประสบการณ์กับเพื่อนๆที่ใช้รถยนต์แล้วจะติดตั้งระบบแก๊ส.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้