สอบถามเกี่ยวกับการย้ายแบตเตอร์รี่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earth_ek96, 15 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ย้ายแบตเตอร์รี่มาไว้ด้านหลังไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ ใครมีรูปบ้างครับ
    แล้วถ้าเราเอาแบตเตอร์รี่สูงกว่าของเดิม เช่นประมาณ 90 A มาใส่จะมีผลอย่าไรบ้างครับ
    ดีหรือไม่ดีรบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    มารอคำตอบด้วยคน

3. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    มารอดูด้วยคนครับ

4. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ลองหาดูกระทู้ในนี้ได้เลยครับ ของพี่แจง(ari)เคยลงไว้แล้วครับพี่แจงลงไว้อย่างละเอียดเลย

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ครับหา กระทู้ของพี่แจง เลยครับละเอียดจ้งๆ

6. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    เพิ่มขนาดAmp.ให้สูงขึ้นไม่มีผลเสียอะไรมาก นอกจากจะหนักแล้วกินพื้นที่
    ถ้าย้ายไปด้านหลังก็ได้ แต่ต้องทำจุดต่อให้ดี และจุดลงกาวด์ของขั้วลบยิ่งสำคัญ

7. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    ไม่มีผลอะไรครับ แค่แบต 90 a ยังไม่มีผลครับแต่ถ้าต้องการไฟเยอะกว่านี้ คงต้องเปลี่ยนไดชาต เดินระบบไฟ ใหม่ อะไร ๆ หลายๆ อย่าง ครับ

8. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    ทราบมาว่า ถ้าใช้เกิน 80amp ไดชาจ จะทำงานหนักมาก อาจพังง่าย เพราะมัน auto

ไม่ทราบจริงเท็จนะครับ เห็นช่างข้างบ้านเขาบอกมา

9. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอบคุณครับ ช่วยแนะนำร้านทำหน่อยครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้