สอบถามผู้ที่ใช้ Super Advan หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย De@thNotez, 4 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    พอดีว่ากำลังมองหาล้อใหม่ให้ Tiida อยู่มองล้อยุ่นมือสองไว้ แต่เจ้า Super Advan ก็ไม่ได้ขี้แหล่อะไร ราคาไม่แรงมาก

พอจับต้องได้ เลยอยากจะสอบถามผู้ใช้ว่าดีมั้ยครับ ถ้าไม่สนใจเรื่องลายมันเก่าไปแล้ว ตัวล้อคุณภาพเป็นไงบ้าง เห็นว่ามี 3 ก้าน

พอดีมีคนทักว่าลายอื่นดีกว่ามั้ย มันสามก้านนะ มันน่ากลัวขนาดนั้นเลยหรือเปล่า แม๊คลายเก่า อายุหลายปีอยู่ คุณภาพมันไม่น่าคบหา

หรอครับ ที่ดูไว้ก็ ดำขอบแดง ดูดุดี ถ้าพี่ๆ เห็นว่าหาลายอื่น ผมก็จะมองหาไปเรื่อยๆ ไม่ได้รีบอะไร จะให้เอาลายใหม่ก็คงไม่ไหว

ใจไปทางล้อญี่ปุ่นเยอะ เลยอยากได้ที่เราเองจับต้องได้ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ จริงๆ ก็ยังมีอีกหลายตัวที่มองไว้ แต่ลองถาม

ผู้ที่ใช้งานจริงๆ กับเจ้า Super Advan หน่อยว่าเป็นไง เอาไว้ประกอบการตัดสินใจครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    สวยครับกำลังจะใส่เหมือนกัน ล้อแท้แข็งแรงอยู่แล้วครับ ไม่ต้องกลัว รถแข่งรถซิ่งก็ใส่กันเยอะแยะ
    รถรุ่นพี่ที่ผมรู้จักใส่มาหลายปีละรถกระบะหนักๆยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

เอาที่เราชอบมากที่สุดดีกว่าครับชอบอันไหนลายไหน จัดไปเลย

3. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ถ้าชอบก็ใส่เลยครับ อย่าคิดมาก

ไม่ต้องกลัวว่า 3 ก้านมันจะบอบบาง

เพราะจริงๆแล้วมันก้านเท่าแขน อิอิ

!!!!! SUPER ADVAN !!!!!

4. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ถ้าชอบก็ใส่เลยครับ อย่าคิดมาก

ไม่ต้องกลัวว่า 3 ก้านมันจะบอบบาง

เพราะจริงๆแล้วมันก้านเท่าแขน อิอิ

!!!!! SUPER ADVAN !!!!!

5. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    สวยดี ลายนี้ไม่ค่อยเหมือนใครด้วย ถ้าได้ล้อมาสภาพดีๆ ไม่ซ่อม ผมว่าล้อแท้ยังไงก็แข็งแรง

6. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ลายนี้สวยครับ อมตะดี แต่!ดูดีๆนิดนึงครับล้อบางลายจะเหมาะกับรถแต่ละแบบครับ

7. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    พี่ที่รู้จักใส่อยู่คับ เค้าจะปัดเงาขอบ

มันยุ่งยากหน่อยเพราะติดก้านอ่ะคับ

แต่ถ้าทำสีเฉยๆก็สบายๆ ^^

8. De@thNotez

1,017
    69
    0
    คงต้องลองเอา photoshop ลองดูก่อนแล้วล่ะครับว่าเหมาะหรือเปล่า

9. prototype01

800
    47
    28
    ควรจะใส่ขอบ 17 นิ้วนะครับ ก้านล้อยาวกำลังสวย ขนาดก็พอดีๆไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป

เพราะถ้าเป็นขอบ 15/16 ก้านมันจะสั้นๆไปนิดนึง (รถผมในรูปก็ขอบ 17 ครับ)

เพิ่มเติมนิดนึง สำหรับ Super Advan รุ่นแรก ดำ/แดง หรือ ดำ/น้ำเงิน ระวังเรื่องฝากลางจะหาย (ฝาที่ปิดน๊อตล้อ)

และยังมีอีกรุ่นที่แนะนำ คือ Super Advan Generation 2 จะเป็นรุ่นแยกชิ้น มีวงแหวนสี ยิงหมุดรอบตัวอันนี้ก็แปลกตาดี (ผมใส่ตัวนี้อยู่)

และรุ่นที่สีจี๊ดที่สุด Super Advan Racing Version 2 ก้านยกโค้งๆ ขอบกระจก แต่สีก้านนี่สุดแสบ

สำหรับ Gen 2 และ Ver 2 จะไม่มีฝากลางปิดน๊อตล้อนะครับ โชว์น๊อตสวยๆได้เลย

10. De@thNotez

1,017
    69
    0
    ลองใช้ photoshop ทำแล้ว .... เกิดอาการหลงรักซะแล้ว อ่ะ....

ผมคงโดนได้แค่ V1 ล่ะครับ Vอื่นค่อยว่ากันทีหลัง

11. [[MZ]Camry]]

[[MZ]Camry]] New Member Member

24
    1
    0
    ยืนยันคับลายนี้สวยจริงๆไม่ค่อยซ้ำกับใครดี
    ข้อเสียก็คือ ใส่แล้วจานกับคาลิเปอร์จะดูเล็กลงทันทีอาจจะต้องเสียตังทำเบรคเพิ่ม^^

12. เชียร์ Ver2 ครับ หล่อมากๆ เลย ไม่ซ้ำใคร

13. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ใส่อยู่กับ super advan ลายแบบในรูปสีเหมือนในรูปที่ใส่ 350 เลยครับ .. ก็ดีนะครับ เรื่องทนไม่ทน ผมว่าแม็กแท้มันก็ต้องมีความทนทาน ตามมาตราฐานอยู่แล้วอะครับ

จะขายอยู่นะแต่ไม่รู้ใส่ ธิดาได้ไหม หน้า 8" หลัง 9" 5 รู

14. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ใส่ขอบ 16 ver.1 อยู่ ผมลำบากตอนที่ซื้อมามันไม่มีน๊อตล้อมาให้ น๊อตล้อต้องให้แบบเบอร์ 17 ตัวสั้นๆอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้