ระวัง ร้านซ่อมแมกซ์ OUTLOOKTUNER !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ekk_happening, 15 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    http://www.club4g.com/index.php/topic,204400.90.html

อยากจะเตือนนะคับ ผมไปทำสี/ซ่อม กับมันร้าน แล้วเน่า งานเฮี้ยๆ ชุ้ยๆ

ไม่อยากต้องมาเจอในสภาวะผม ใครทำกับมันแล้วดี ผมก้อดีใจด้วย

แต่บังเอิญผมไม่ดี ผมไม่ฮา

ยาวหน่อย ประเด็นเปิดตั้งแต่หน้าแรก มีการ ตอบโต้และท้าทาย ปากดี ตลอด ทั้งมันและผม

รูปอยู่หน้า4 ที่ผมไม่พอใจและมาขอลงใน rcweb เพราะบอกตรงๆว่าแค้น หมั่นไส้มาก

ผมถามเค้าไป เค้าก้อลบกระทู้ผมออก ไม่มาตอบเลย

2. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    ขอบคุณครับ จะได้ไม่แนะนำใครให้หลงไปครับ

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  4. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    วันก่อนก็อ่านอยู่ครับกระทู้นี้

5. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ร้านอยู่แถวไหนคับ จะได้ไปบอกเพื่อน ๆ ว่าอย่าได้พลาดเข้าไป

6. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เรื่องแบบนี้มันต้องบอกต่อครับ สังคมจะลงโทษมันเอง....

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ เข้าไปอ่านตั้งแต่หน้าแรกเลยคับ

9. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    เรื่องดัดแม๊กซ์นี่รับได้ครับเครื่องมืออาจไม่ครบ เพราะเครื่องอาจราคาแพง
    ทำตามต่างจังหวัดก็ประมาณนี้
    แต่ทำสีนี่ได้ใจจริงๆครับล้างแล้วพ่นเลย ไม่ทำพื้นแบบนี้ไม่ไหวครับ

10. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    งานสีทำลวกดีจัง

11. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    ร้านอยู่แถวบางบัวทอง ระแวกวัดสวนแก้วคับ มันปักหมุดอยู่ใน rcweb ห้องซื้อขายล้อ

สีผมไปทำใหม่ได้ แต่ล้อบี้เปงรอย ผมน้ำตาจะไหล รู้ทั้งรู้ว่าดัดคืนมาสวยๆได้ แต่เล่นตีซะ เละเปงรอย เสียดาย

12. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ขอบคุณครับ อ่านจบเลย เสียความรู้สึก

13. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เข้าไปอ่านตั้งแต่แรกเลย ช่วยดันครับ

14. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แถวบ้านเลย

15. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ขอบคุณค่ะ

ร้านทำไม่ดี แต่มีอิทธิพลเชิงธุรกิจ

ก็จะมีสิทธิ์สั่งกระทู้หาย กระทู้เด้งได้เป็นธรรมดา

16. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    รับไม่ได้จริงๆ

17. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
  18. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    น่าเห็นใจครับ ของรักของหวงเราออกมาเป็นแบบนี้

ผมเคยทำสีกับคุณรอนอยู่หน้าซื้อขายล้อ เขาทำสีดี บริการดีด้วยครับ แนะนำๆ อยู่พัฒนาการ
    (เคยเป็นลูกค้า)

19. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    รอคู่กรณีคับ หวังว่าจะไม่เป็นเหมือนร้านแถวลาดพร้าวนะคับ

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอบคุนคับ

21. ekk_happening

49
    1
    0
    ล้อผมทำอีกทีคงเข้าอู่สีพ่นรถเลย เพราะเครื่องมือ และคุณภาพสีที่ใช้

การซ่อมล้อ ผมไปจบที่ร้านพี่โจ๊ก ม.รังสิต ขอชมงานพี่แกเลยคับ ว่าเครื่องมือถึง ฝีมือเนียน ราคาจบที่1200 (เฉพาะวงที่พับ)

ตอนแรกซ่อมมายับมาก สุดจะบรรยาย โดนไป2100 ไม่เยอะหรอกคับ แต่กินข้าวได้หลายวัน

มันน่าโมโหมาก มันเถียงผมไม่เลิก ท้าทายผม ให้ผมเอารูปให้ดู ตอนนี้ก้อเงียบไป แล้วบอกรับผิดชอบ

บอกล้อมาแบบช้ำมาก ทำยาก เหตุผลเยอะแยะอารายก้อไม่รู้ กับ อีกร้านพี่โจ๊ก บอกขำขำ เด็กๆ เนียน ชัวร์ เหอะๆๆ

ช่วงแรกบอกตามตรง จะพาพวกไปกระทืบที่ร้านแล้ว แต่พอใจเย็นลง ก้อเลิกคิด คงเปงเวรกรรมของผม

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เจ้าของกระทู้อยู่แถวคลอง 3 ลำลูกกาป่ะครับ เหมือนเคยเห็นรถแถววรางกูล

23. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ทราบ ขอบคุณครับ

24. ekk_happening

49
    1
    0
    คับอยู่ คลอง4 ซอยคาร์ฟูร์ ตรงตลาด AC เจอกันทักทายได้นะพี่

25. ร้านอยู่หน้าปากซอยบ้านเลยง่ะ

26. ขอบคุณครับ ที่เอามาบอกกัน

ระวัง จะโดนลบกระทู้ เหมือนกระทู้ ร้านยาง แถวรามคำแหงนะครับ !!!

27. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    เห็นใจเเละเข้าใจความรู้สึกครับ..

28. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    ขอบคุนที่เอามาบอกกันคับ

29. ekk_happening

49
    1
    0
    มันเริ่ม รอบที่2แล้ว ลบคอมเม้นท์ผมโดยไม่มีสาเหตุ ผมก้อสื่อด้วยความสุภาพ เหอะๆ

รอบที่3 คอมเม้นท์ไปแล้ว อยากรู้จะหายไปอีกไหม

30. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้