เปลี่ยนลำโพงหลัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Rabbit_75, 14 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rabbit_75

Rabbit_75 Guest

0
    0
    0
    sunny 00 อยากเปลี่ยนลำโพงหลังเองครับ

ฝาครบเดิมนี่ วิธีถอดฝาครอบออกทำยังไงครับ

งัดเลยกลัวแตกครับ ไม่ทราบว่ามีเทคนิคอะไรรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าฝามันเป็นชิ้นเดียวกันกับแผง

ต้องแกะแผง(บางๆ)นั้นออกมาครับ

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ช่ายครับ ต้องเอาแผงออกก่อนเลย

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ตามนั้นเลย

5. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    แกะมาแล้วทำแผงใหม่เลยดีกว่าครับ เผื่อจะมีโปรเจคเพิ่มเติมจะได้ไม่ยุ่งยาก
    ของเก่าเก็บไว้ครับอย่าไปดัดแปลงมันเลยครับ เสียดาย

6. Rabbit_75

Rabbit_75 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เกือบไปแล้วเชียวว่าจะเอาไขควงงัดอยู่แล้ว

ส่วนลำโพงที่จะใส่แทนเป็น 6.5 นิ้ว แกนร่วมน่ะครับ น่าจะใส่ใด้ไม่ต้องแปลง

งั้นขอถามต่อเลยครับ ข้างหน้าล่ะครับ แผงประตู ดึงตรงไหนบ้างครับ

ไม่เคยแกะแผงประตูเองเลยครับกลัวพัง ตอนนี้เดิมๆทั้งคันน่ะครับ

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ข้างหน้า รู้สึก จะ 5.5 นิ้วครับ ส่วนข้างหลัง ก็เอาแผงนั้นออก มันก็จะมีรูลำโพงเดิมอยู่
    ก็สับเปลี่ยน ลำโพงใหม่ เข้าไปได้เลยครับ ไม่ได้ แปลงอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้