เดือนหน้าเพื่อนผมจะมาจากญี่ปุ่น

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 15 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ช่วง 23-29 ต.ค. ผมกับเพื่อนคนญี่ปุ่นต้องมาทำงานด้วยกันที่เซี่ยงไฮ้ ใครรู้มั่งว่า
    1. ราคาโช๊คแข่งดี ๆ จากญี่ปุ่น (ให้เพื่อนเอาขึ้นเครื่องมาให้) ราคามันจะคุ้มค่าหิ้ว vs. ซื้อมือสองเมืองไทยใหมครับ
    2. นอกจากโช๊ค มีอย่างอื่นที่น่าฝากเพื่อนหิ้วมาให้บ้างครับ

กำลังคิดว่า ถ้าไปซื้อเองที่ญี่ปุ่นแล้วมันถูกกว่าเยอะ ๆ ก็คุ้มค่าต่อเครื่องจากเซี่ยงไฮ้ไปประมาณ 7-8,000
    น่าสน ๆ

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    แล้วที่ญี่ปุ่นมันก็น่าจะมีมือสองขายนะ จะได้ให้เพื่อนเริ่มหาให้

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ของมือ2ญี่ปุ่น ต้องหาในyahoo japan
    ส่วนของมือ1 โช๊คดีๆ แพงหูลูบเลยนะพี่

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ช่วงนี้ เยนแพงดุเดือด เล่นของยุโรป หรือ เมกา รุ่งกว่าครับ ที่ซื้อที่ยี่ปุ่น คือร้าน Crystal ที่ Chiba
    แต่เดี๋ยวจะเดินดูมาให้ เพราะจะไปยี่ปุ่นและเมกาวันที่ 4 ตค. ครับ

5. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ของยุโรปหรือเมกา เช่นยี่ห้ออะไรบ้างครับพี่

6. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    เช่น Moton JRZ Penske AST KW Bilstein ลองหาๆ ดูในคลับอีโวของทางอังกฤษเลยครับ
    ทางด้านอเมริกา อาจจะหาของตรงรุ่นยากหน่อย เพราะประเทศนั้น เริ่มมีอีโวตอนรุ่น 8 แต่ถ้าเป็นพวกของเทียบเคียงหรือประเภทใส่กันได้ น่าจะมีเป็นกุรุส
    ลองาดูใน Evom ครับ

7. Bank Evo

Bank Evo New Member Member

79
    1
    0
    ไปเหอะครับพี่....ผมไปเดินชอปที่ญี่ปุ่นแล้วติดใจอยู่เลยราคาถูกมากครับบแต่ช่วงนี้ ของ evo หายากนิดหน่วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้