ถามเรื่องเหล็กกันโครงหลัง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย birdkungcub, 14 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    อยากทราบว่า STD มีเหล็กกันโครงหลังมาด้วยหรือเปล่าครับ เพราะวันนี้ก้มดูใต้ท้องรถแล้วผมหาไม่เจออ่ะครับ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ไม่มี แม่นบ่ออออ

3. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ไม่มีคับ ฟันธง....

4. birdkungcub

158
    1
    0
    ถามต่อครับ แล้วสามารถใส่ได้ไหมครับ แล้วใส่ของรุ้นอะไรดีครับ

5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    แนะนำ ที่มาจากEK9 ครับ....แหร่มเรย
    ดีขึ้นเห็นๆๆ

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ใส่ของลุงหนวดอยู่ครับดีๆ EK9ใหญ่ไปนิส สำหรับผมนะครับ

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ของพี่กอฟ เลยครับ มือ1 ใหม่+ดี

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    งั้นถามด้วยงับ กันโครงหลังนี่ มีคุณสมบัติไว้เข้าโค้งหรือการเลี้ยวกระทันหัน ตัวถังเครื่องจะไม่บิดมากเกินไป อันนี้เข้าใจถูกอะป่าวงับ

9. fatslim

fatslim New Member Member

33
    0
    0
    ใส่เลยครับ ผมก็เพิ่งใส่มา แหล่มมากๆๆ รู้สึกถึงอารมณ์ หนึบๆๆ ถูกใจมากๆ

ของผมใส่ของsir ครับ

10. birdkungcub

158
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

11. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ก็ ทำให้รถไม่ถ่ายน้ำหนักไป ด้านใดด้านหนึ่งมาก ทำให้ ทรงตัวได้ดีขึ้น

แนะนำว่า ใส่ Type R ทั้ง หน้า หลัง ครับ เข้าโค้งได้สบายใจ

12. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ใส่ SIR ใส่ได้เลยใส่ TypeR ต้องเจาะตัวถังใหม่พร้อมทำปะกับเสริมหนาโคตรๆคับ หรือถ้าไม่อยากเจาะต้องซื้อ Subframe มาใส่ ผมใส่ TypeR หน้าหลัง
    รู้สึกแตกต่างมากๆเวลาขึ้นลงคอสะพานเร็วๆ ส่วนถ้าเล่นโช้คแข็งมากๆแล้วมาใส่กันโครงเส้นใหญ่ๆอีก
    เวลาเข้าโค้งแรงๆระวังแถเอาง่ายๆนะครับเรื่องจริงสำหรับผู้ใช้งานจริงและใส่เองกับมือ

13. จริงครับ เคยเป็นเหมือนกัน มาแรง ๆ มันขืนได้ง่าย ๆ เลยนะ

14. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไม่ใส่ ครับ

15. ทำไมคุณถึงไม่ใส่

16. cartinet

cartinet New Member Member

9
    0
    0
    ใส่ Sub Frame ด้วยก็ดีนะครับ ผมใส่ของ aoe แล้ว หนึบขึ้นเยอะ แต่รูยึดประกับเหล็กกันโคลงฉีกไปแล้วเรียบร้อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2010
  17. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ใส่ SIR ใส่ได้เลยใส่ TypeR ต้องเจาะตัวถังใหม่พร้อมทำปะกับเสริมหนาโคตรๆคับ หรือถ้าไม่อยากเจาะต้องซื้อ Subframe มาใส่ ผมใส่ TypeR หน้าหลัง
    รู้สึกแตกต่างมากๆเวลาขึ้นลงคอสะพานเร็วๆ ส่วนถ้าเล่นโช้คแข็งมากๆแล้วมาใส่กันโครงเส้นใหญ่ๆอีก
    เวลาเข้าโค้งแรงๆระวังแถเอาง่ายๆนะครับเรื่องจริงสำหรับผู้ใช้งานจริงและใส่เองกับมือ
    ^
    ^
    ^
    เข้าโค้งแบบเราน่ะ เครื่องในคนนั่งข้างมันไปกองฝั่งเดียวกันหมดอ่ะ
    ต่อให้ใส่กันโครงกี่อันก็ยังแถๆๆๆอยู่ดีล่ะ

18. LitTle_Eye

355
    12
    0
    พี่กานชอบแบบไม่ใส่บนหรือไม่ใส่ล่างอ่ะคับ ^ ^

19. LitTle_Eye

355
    12
    0
    แหมพี่ยางไม่ค่อยดีแล้ว ครัชก็หมดยังไม่ได้เปลี่ยน ไม่มีตังค์เปลี่ยนเดี๋ยวนี้ขับรถช้าจะตาย

20. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    แกใส่ไม่เป็นครับ ให้น้องๆใส่ให้ตลอด อิอิ :D

21. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    ขอถามต่อคับ
    1Subframe มีประโยชน์แค่ทำให้รูยึดไม่ฉีกช่ายป่าว
    2ของลุงหนวดกับของพี่กอฟ นี่คนไหนหรอขายอยู่ในเวปป่าว

22. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ซัพเฟรมได้สวยด้วยค๊าบบ ลุงหนวดกับพี่กอล์ฟนี่ คนเดียวกันครับ บางครั้งก็หนวดเยอะ บางทีก็หนวดน้อยแล้วแต่ประจำเดือน เอ้ย!! แล้วแต่จะโกนหรือไม่โกน อิอิ
    ในห้องซื้อขายไปดูเลยจ้า ที่โพสโดย G Type R อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้