พี่ๆครับ รถผมเทพแล้วใช่ไหมครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย TheCrow, 3 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ใส่ไฟเพชรหน้า หลัง ติดเวเทอร์การ์ด ใส่ลิ้นหน้าอีก ไม่รู้จะแต่งอะไรอีกครับครบๆแล้ว เครื่องเดิมก็แร็ง แรง ซ่อมใช้ไปวันๆ พี่ๆครับรถผมเทพแล้วใช่ไหมครับ?????:rolleyes:

(ช่วงนี้เป็นหลายอาการด้วย ระบบไฟ ช่วงล่าง น้ำเริ่มหายอีก ว่าจะหันไปขับ ฟีโน่แล้ว)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2010
  2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เทพ หรือไม่ อยู่ที่ใจ ครับผม ถ้าใจมันยังไม่พอ ยังไงก็ไม่เทพ อิอิ

มันก็ประมาณเดียวกะคำว่า รถแต่ง อ่ะ

รถอายุขนาดนี้ เป็นกันแทบทุกคันแหล่ะครับ ซ่อมนู่น เปลี่ยนนี่ ไปเรื่อย ผมก็เป็นค๊าบบ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    รถที่พวกเราใช้อ่ะ มันเทพในตัวเองอยู่แล้วบอย...หุหุหุ

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แปลกจัง ทำไมรถผมแม่งโคตรก๊ากเนียนก็ไม่เนียน ของก็ห่วยๆ เครื่องก็รถบ้านแถมรถแทบจะไม่มีอะไรเด่นเเลย ยิ่งไปกว่านั้นรถผมบ้านโคตรๆ

เมื่อไหร่จะเทพน้าผมอยากเป้นรถเทพมั้งจังทำไงดีครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

5. TheCrow

177
    1
    0
    อิ อิ

6. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ทำบุญเยอะๆครับ ตายไปขึ้นสวรรค์ได้เป็นเทพครับน้องตูน

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แหม๋ๆ พ่อคนรวยรถเทพ ! หน้าตาดี มีรถเทพๆขับ สาวๆเพียบ

ใช่ซี่ผมมันรถบ้าน หน้าตาไม่ดี ไม่มีสาวเพียบ ใช่ซี่ 5555

ทำบุญเป็นประจำเดี๋ยวตายแล้วจะบอกนะว่าเป็นเทพอะเป่า 555

8. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    เทพแล้วพี่ สมัยก่อนผมได้ไฟหน้าเพชร ลิ้นหน้า โครตตื่นเต้นเลย
    แต่ตอนเนี้เบื่อซ่อมมาก ตั้งแต่รถออกมาเนี่ย ซ่อมสนุกเลย

9. tOon`

2,324
    43
    48
    แหม๋ๆ กรูละซ่อมตั่งแต่ต้นปีนี้นะป๊อปกรูว่าออกเวฟ ได้คันนึงแล้วอะ

แค่เมื่อวาน สายถัก น้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์เหี้ยห่าจิาถะ ล่อไป 4400 วันนี้เบรคหลัง A32 เหลือเบรคหน้าอีก กรูละนอยสัดๆอะ ยังไม่รวมเดือนที่แล้วนะ 555

10. tOon`

2,324
    43
    48

ญี่ปุ่นเค้าใจดีเหมือนกันนะครับ เบิกโช้คชุดนึงราคาแพงกว่ารถอีก อิๆ Tein type flex ตรงรุ่น R11 อะ อันนี้อะครับพี่ของเทพ

11. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    พี่เขาเบิกยุ่น หรือ ซื้อจากพี่ลิบหว่ะ อยากได้......แต่ไม่มีตัง

12. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    เห็นแล้วอยากได้ เท่าไรว่ะนั้นนะ ไอ้เบิกใหม่เนี่ยย

13. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เห็นว่าราคา ประมาณแค่ 69,000 บาท เองครับ เสี่ยปอ :D

14. tOon`

2,324
    43
    48
    1/2 ของราคารถอะพี่เจฟ

15. TheCrow

177
    1
    0
    โช้คเทพชัดๆ น้องตูนใส่แล้วแน่ๆ

16. tOon`

2,324
    43
    48
    ไม่หรอกครับ

เออพี่เรื่องรอบคันโทรหาตูนหน่อยนะครับด่วนๆเลย

17. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    พี่บอย เทพแล้วพี่ ปาล์มขับผ่านทีไรมองตามทุกที มองหาพี่ด้วยนะ ยังไม่ได้เจอเลยอ่ะ ^^

18. TheCrow

177
    1
    0
    พี่ไม่ได้สั่งรอบคันนะครับ
    มีตติ้งย่อยภาคอีสาน เสนอวันเลยปาล์ม ทีบอร์ดใหม่อ่ะ

19. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อยากรู้จริงๆ ว่าใครมันเป็นคนเริ่มศัพท์ใช้คำว่า เทพ เนี่ย อิอิ :D

20. tOon`

2,324
    43
    48
    โทษครับพี่ จำสลับกับ อีกคนครับ

21. Lil3ido

Lil3ido Guest

0
    0
    0
    ความรักคนกับรถ

มันเป็นความเชื่อของผม "เรารักดูแลรถ รถปกป้องดูแลเรา" รักษาความสะอาด ลงขัดเงา ต่อให้สีเก่า มันก็ค่อยใส เงาขึ้นเองคับ เพราะรถมันมีขี้ไคลส่วนเครื่องนิสสัน พยายามดูตามท่อยาง โดยเฉพาะท่อหลังเครื่อง มักเกิดการปริ ตอนจอดนำไม่หยด ตอนขับนำแห้ง ระวังคับ และรถเก่าช่วงล่างเกิดการยุบตัว ไม่มีตัวแนะนำเอาโช้คไปอัดได้ที่ แดงกลการ ตรงแถวแยกนวมินตัด เกษตรนวมิน ถูกทน ชัว รับลอง แล้วอีกอย่างพวกนำมันเครื่องและเกียใช้ดีนิส แล้วเปลี่ยนให้ตามรอบ(อย่าเพลินจนลืมนำมันเกียละ)
    แค่นี้ ไม่ดูดีได้ไง ช่วงล่าง ทำให้รถสง่า สีทำให้รถสะอาด เสียงบ่งบอกถึงสุขภาพรถงับ จากคนรักรถมากมาย(แต่ใช้คุ้มเช่นกันเชื่อดิ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้