ใครขับรถลุยน้ำแล้วเกิดอาการนี้บ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Prozilla, 4 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prozilla

Prozilla New Member Member

14
    3
    0
    ขับรถลุยน้ำ แต่ระดับน้ำไม่สูงแค่เวลาฝนตกแล้วน้ำขังเป็นแอ่ง เวลาขับผ่านน้ำก็กระเด็นธรรมดาทั่วไป รถจะเกิดอาการรอบตกจนจะดับรอบกระพือๆ เร่งเครื่องก็ไม่ได้ เป็นสักพักถึงจะค่อยยังชั่วแต่จะมีอาการเร่งแล้วรู้สึกเครื่องมันหน่วงๆตามมา ใครเคยเป็นบ้างคับ

2. EsquiOZ

EsquiOZ New Member Member

54
    0
    0
    รถอารายครับ ขอข้อมูลหน่อย
    อาจจาเป็นพวก a/f sensor มีปัญหา

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถอดซุ้มล้อออกรึเปล่าครับ บางทีน้ำมันโดนล้อดีดเข้าไปในห้องเครื่อง ไปเข้ากรอง เข้าระบบไฟรึเปล่า

4. Prozilla

Prozilla New Member Member

14
    3
    0
    เป็น มาสด้าโปรทีเจ้ คับ วางเครื่องตัว2000เกียออโต้ มาชนเกียธรรมดาเดิมของรถคับ ซุ้มล้อก็ไม่ขาดนะคับ ขนาดตอนนี้แห้งแล้วรถยังมีอาการเร่งละหน่วงๆ ตื้อๆ อยู่เลยคับ

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมอยากถามเหมือนกันว่า

ถ้าท่อไอเสียมันจมอยู่ในน้ำเวลาขับลุยน้ำท่วม มันจะมีผลอะไรไหม จะเร่งขึ้นไหม

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ลองดูพวกหัวเทียน จานจ่ายด้วยครับ

7. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เคยเป็นครับ แล้วก็หายไปเอง

8. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เป็น ครับ ตอนลุยน้ำลึก ๆๆ มันเหมือน เข็มรอบมันจะตก รถมันจะดับ แต่ก้อไม่เป็นไร มันก้อหายไปเอง

9. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    พวกปลั๊กระบบไฟอ่ะคับ แล้วก็ สายหัวเทียน ลองถอดมา

แล้วเอา Sonax พ่นไล่ความชื้นดูสิครับ

10. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    หัวเทียนคับ ถอดออกมาเป่าดู : )

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ของผมลุยน้ำแล้ว Volt มันตกฮวบไปเลยอะเหลือ 9 กว่าๆ พอพ้นน้ำแล้วกลับมาปกติ ผมสงสัยไม่หายเลย ใครเป็นบ้างครับ

12. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    เคยเป็นครับ...แต่ยังหาสาเหตุไม่เจอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้