โช้ค นีโอ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    เห็นว่าดุมของนีโอใส่กับเอ็นวีเราได้ แล้วโช้คของนีโอสามารถใส่กับเอ็นวีด้วยได้หรือเปล่าครับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมว่า ปัญหาอยู่ที่เบ้าครับ รูมันจะไม่ตรงกัน
    แต่ ขาที่ยึดดุมมันตรงกันอยู่แล้ว U12-U13 ก็แบบนี้แหละ
    :)

หา B13 B14 N13 ใส่ น่าจะง่ายกว่านะ
    :)

3. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    พอดีสงสัยน่ะครับ หมายความว่าไม่สามารถใช้สปริงเดิมได้ใช่รึเปล่า (สับสนคำว่า เบ้า กับ หัวโช้คน่ะ) ไม่รู้ว่าขนาดของโช้คมันใหญ่กว่ามั้ยครับ
    หรือว่าเอาหัวโช้คของnvเดิมมาประปอบได้

4. parn_nv

parn_nv New Member Member

30
    0
    0
    เคยไปซื้อของเซียงกงมาเหมือนกันครับรูไม่ตรงกันให้ช่างถอดเอาเฉพาะโช้คใช้เบ้ากับสปริงเดิมใช้มาห้าปีไม่มีปัญหาครับ

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ช่างเคยใส่แก้ขัดให้อยู่พักนึง ก็ใช้ได้นะ แต่ไม่รู้ช่างทำยังไง

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เบ้าด้านบนมันรูไม่ตรงกันนะครับ
    ของ Nv จะกว้ากว่า
    ดุมนี่หมายถึงดุมล้อนะครับที่มีจานเบรคติดมาด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้