ใครเป็น กูรู เกียวครับเครื่อง sr ฝาแดงขับหน้าบ้างครับ ด่วน! จร้า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oilrotary FD3S, 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oilrotary FD3S

oilrotary FD3S Guest

0
    0
    0
    รถผมว่างเคื่อง sr ฝาแดงขับหน้ามานะครับ เซ็ดเทอร์โบใหม่ใส่คอไอดีโตลิ้นVH45แอร์โฟVG3000แต่ประเด่นสำคัญจริงๆอยู่ที่เวลาเราขับมาดีๆแต่ไม่เร็วความเร็วประมาณ 80-90 โดยประมาณและยกคันเริ่งและเยียบคลัช รอบเครื่องยกเกื่อบดับแต่ไม่ดับและรอบเครื่องบ้างที่ก็เดินแบบรอบสูงเกินไปบ้างที่ก็เดินรอบปกติเป็นบ้างครั้งนะครับแต่ผมไปลองถามช่างแถวบ้านมาเค้าตอบว่า มันเป็นที่ตัว โช๊คด้านล่างอยู่ใต้คอไอดี ช่างบ้างท่านก็บอกว่าลองให้ไปดูที่ โบออฟ ว่ามันรั่วหรือเสีย ผมก็เลยไม่แน่ใจว่ามันเป็นอะไรกันแน่ผมก็เลยจะมาถาม กูรู ท่านไหนที่พอจะมีประสบการณ์ในด้านนี้บ้างช่วยบอกหน่อยนะครับผมจะได้ไปแก้ให้ถูกจุด หรือส่ง mail บอกก็ได้นะครับ [email protected] ขอบคุณครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เดี๋ยวรอ det แปป นะครับ หุหุ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ตัวชอเชยรอบเดินเบาหรือเปล่าค้าบ

ลองถอดมาล้างดูถ้าไม่ดีก้อเปลี่ยนอ่ะ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ได้จูนมั้ยครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    พี่ติ่ง มาช่วยหน่อย ครับ :D

6. dearkaelle

dearkaelle New Member Member

59
    3
    0
    ของผมโบออฟ มันเปิดแล้วปิดช้าอะครับพอจังหวะเหยียบคันเร่งแล้วปล่อยอยู่กะที่หั้ยมันคลายออกแล้วพอคลายออกปุ๊ปรอบเครื่องตกมาที่400เหมือนจะดับอะครับเลยให้พี่ติ่งถอดและล้างดูก้อดีขึ้นอะครับ ยังไงให้พี่ติ่งมาสรุปอีกที

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมเคยเป็นๆ แต่ผมไม่ใช่กูรู นะ !

แบบถอนคันเร่งเหยียบครัชต์แช่แล้ววูบใช่ปะ เคยเป็นๆ

นี้เลยๆ

ตัวชดเชยรอบเดินเบา (กรณีเปิดแอร์นะ) ตั้งรอบต่ำไปหรือไม่ก็ไม่ได้ต่ออะครับ ตอนผมนี้คือไวร์มาผิดอะ

8. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    มันอยู่ตรงไหนอ่ะคับ ถอดล้างเองลำบากไหมอ่ะพี่ GA16 นะ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เคยเป็นที นึงตอนร้อนจัด ๆ

แล้วก็ หายไป เลย

ต้องรอพี่ติ่งแล้วแบบนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้