หนูเข้าห้องเครื่อง B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nooky_B11, 12 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    คือรถผมจอดในบ้าน มีรถพ่ออีกคันนึง แต่หนูมันก็มาขึ้นรถผม ตรงห้องเครื่อง

กัดสายไฟเมน ต้องให้ช่างเดินสายใหม่ หมดไป 300 บาท

คืออยากจะถามว่าใครเคยโดนอย่างผมบ้าง แล้วมีวิธียังไม่ให้หนูเข้าห้องเครื่องมั่งครับ

ขอบคุณครับ

2. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0

เวลาผมจอดรถในบ้าน ผมจะเปิดฝากระโปรงเอาไว้

เพราะถ้าปิดเอาไว้เจ้าหนูมันก็จะรู้สึกปลอดภัย เหมือนมีหลังคาบ้าน น่าอยู่จัง

จากนั้นมันก็จะชวนเพื่อนๆเอาอาหารเข้าไปกินในห้องเครื่องเรา เม็ดมะม่วง กระดูกไก่ กระดูกหมูเต็มไปหมด

ว่างๆมันก็แทะสายไฟเล่นๆ หรือกระดูกงูหุ้มสายไฟนี่มันยิ่งชอบ

ขั้นต่อไปก็ จัดสเปรย์ไล่หนู ไม้ไล่หนู ฯลฯ อะไรที่เขาว่าดี สู้ๆครับ

ไม่มีอะไรดีเลย หนูเนี่ย

3. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
  4. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ไอ้ ไม้ไล่หนูอ่ะ ผมกลัวหนูมันจะคาบไปกินอะดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้