อยากทราบราคาเดินท่อใหม่ทั้งเส้น b11 ใครเคยทำมั่ง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nabadee, 12 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nabadee

nabadee New Member Member

30
    1
    0
    ผมเปลี่ยนปลายท่อมานานแล้ว มันดังมาก ขับไกลๆปวดหู
    อยากทราบราคาเดินท่อใหม่ทั้งเส้น รวมท่อพักกลางกับปลายท่อด้วย เอาแบบเดิมๆ เงียบๆ ครับ
    ใครเคยเปลี่ยนแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

ปล. ของเดิมขนาดกี่นิ้วครับ

2. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    เดินท่อทั้งเส้นก็ประมาณ 1500 พักกลางกับปลายก็มีหลายราคา หลักร้อยถึงหลายพัน สอบถามร้านใกล้บ้านไปเลยครับง่ายกว่า ถามดูซัก 2-3 ร้าน พอใจที่ไหนก็จัดไปครับ
    ตั้วงบไว้ซัก 4พัน น่าจะพอ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้าเสียงดัง เปลี่ยนแต่ใบปลายก็พอครับ ผมมีของเดิม แต่เก็บไว้นานมากแล้ว ถ้าอยากได้ ต้นเดือนหน้า จะเอามาให้ครับ
    หรือถ้าเดินใหม่ทั้งเส้น ไม่รวมกลางกับปลาย ประมาณ 1500 ตามด้านบนครับ
    ขนาดเดิมโรงงาน 1.5 นิ้ว

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มาเร็วเเท้ พี่ทั้ง 2 ท่าน นี้

5. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เดินทั้งเส้นไม่เกิน 1500

พักกลางไม่แน่จายยยยเรื่องราคา..ของเดิมเงียบสนิท

ปลายหา ไส้ย้อนๆ

ท่อเดิมๆ 1.5 นิ้ว ตามพี่ตั๋นจร้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2010
  6. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    อิ อิ

7. nabadee

nabadee New Member Member

30
    1
    0
    ผมเปลี่ยนท่อพักกลางมาด้วย รู้สึกจะเป็นท่อตรงขนาดเกิน 2 นิ้วแน่นอนแต่ไม่แน่ใจกว่าเท่าไร เปลี่ยนของเก่าครับพอดีที่อู่มีของเก่าอยู่ ของเดิมผุ
    ถ้าเปลี่ยนเฉพาะพักกลางใหม่ก่อน จะทำให้เบาลงได้ไหมครับ เลือกแบบไหนดี

8. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ท่อ B11 ส่วนตัวคิดว่า แปปซัก นิ้วครึ่ง ไม่เกิน 1นิ้ว 6 หุน ก็น่าจะพอแล้วนะครับ

ส่วนอยากให้เงียบลง มีหลายอย่างที่ทำได้

- เปลี่ยนพักกลาง หรือใส่เพิ่มเข้าไป ถ้าเงียบ ๆ เลยก็ทรงกล่องสีเหลี่ยม มีทั้งเยื้อง ทั้งตรง ใยแก้วจะเยอะกว่า อีกทรงก็ทรงแคปซูล อันนี้จะซับเสียงได้น้อยกว่าทรงกล่อง

- เปลี่ยนพักปลาย หาปลายอั้น ๆ ไส้เยื้อง ไส้ย้อน ไส้วน อะไรที่เค้าเรียกกัน (ส่วนใหญ่จะเป็นทรงรี) ก็ช่วยได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้