รบกวนสอบถามข้อมูลการตั้งเกียร์ออโต้ เครื่องGa16

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Oat40, 12 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เครื่องGa16 เกียร์ออโต้ สามารถ ตั้งเกียร์ให้เปลี่ยนตามรอบเครื่องยนต์ที่ต้องการได้ไหมครับ แล้วทำเองได้อะเปล่า

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รอด้วยๆ หุหุ

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ถ้าได้จะดีมาก ๆ เลยอ่ะ รอด้วย.,

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เคยไปทำนะพี่ ที่อู่พี่ติ่งอะคับ คือตอนนั้นเกียร์รู้สึกจะเปลี่ยนเร็วเกินไปอะคับ เลยไปให้ช่างพี่เค้าทำให้ รู้สึกเค้าไปปรับให้สายเกียร์ตึงขึ้นนิดนึงอะคับ แล้วมันก็ดีขึ้น ทีนี้ ถ้าจะให้เปลียนเกียร์ตามตามใจที่ต้องการอะคับ ผมว่าคงไม่ได้มั้งคับ

5. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ไม่รู้เหมือนกันรึป่าว ผมปรับเองอยู่บ่อยๆ ของผมเครื่อง1500เซียงกง มันจะมีสายเร่งเกียร์ อยู่ต่อจากสายคันเร่งลงไปน่ะคับ คือเป็นสายคันเร่งไปเปิดปีกผีเสื้อแล้วก็จะมีสายต่อจากปีกผีเสื้อลงไปเป็นสายเร่งเกียร์ มันจะมีที่สำหรับปรับเลย เวลาจะปรับก็กดปุ่มคลายล๊อคที่ตัวมันแล้วเลื่อแกนตรงกลาง ขึ้น-ลง(มันต้องก้มลงไปล้วงข้างหลังเครื่อง จะให้ง่ายหน่อยต้องถอดสายออกจากปีกผีเสื้อก่อน แล้วเอาที่ปรับมันออกมาลอยๆไว้) ถ้าแกนโผล่ขึ้นมาเยอะมากคือมันตึง เกียร์จะเปลี่ยนช้า ลากรอบ กระตุก เอะอะก็คิกดาว ถ้าแกนโผล่มาน้อยคือหย่อน เกียร์ไม่ยอมเปลี่ยน เปลี่ยนช้า อืด คิกดาวไม่ลง เอามาบอกไว้เผื่อใครจะตั้งเอง ^ ^

แต่ถ้าจะตั้งแบบเป๊ะๆ ทีละเกียร์ ผมก็ว่าคงไม่ได้เหมือนกันมั้งคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2010
  6. Rabbit_75

Rabbit_75 Guest

0
    0
    0
    น่าจะตั้งตามนั้นล่ะครับ

เมื่อวานเอารถไปถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ที่นิสสัน ปทุมวันมาก็ให้ช่างตั้งให้ด้วย

ดีขึ้นมาหน่อยนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้