เรื่องของช่วงล่าง Civic '04 รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อิงค์, 12 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อิงค์

อิงค์ Guest

0
    0
    0
    แรกเริ่มเลย ก็แค่อยากจะได้วิทยุสวยๆ จากนั้นมันก็มีอย่างอื่นตามมาเรื่อยๆ เป็นต้นว่า ตู้ซับ และแอมป์ (ตอนนี้มีแอมป์ 3 ตัว) ... และคงเป็นเพราะน้ำหนักที่เยอะเกิน ทำให้บั้นท้ายมันย้อยอย่างเห็นได้ชัด เราก็เลยแก้ปัญหาโดยการไปเปลี่ยนโช๊ค บอกตามตรงว่าเรื่องช่วงล่างนี่ไม่มีความรู้เลยค่ะ ช่างเค้าก็จัดยี่ห้อ
    tokico hp สีฟ้ามาให้ ใส่เสร็จแ ล้วก็ออกมาเป็นรถวิบาก!! เพราะยกสูงได้ใจ ก็ขัดใจอย่างมาก มันสูงประมาณ 4 นิ้วมือได้อ่ะค่ะ ก็เลยสุ่มๆ ไปร้านอื่นอีก
    ให้เค้าช่วยคิดว่าจะทำยังไงให้มันต่ำลงมาหน่อย เค้าก็จัดสปริงของ tein s-tech มาให้ ทีนี้ก็พอสวยงามค่ะ ถูกใจรูปลักษณ์มากค่ะ แต่พอวิ่งถนนไม่เรียบ
    เสียงมันดัง กึกๆ แรงมาก แม้ว่าจะผ่อนความเร็วมากแค่ไหนก็ตาม จนรู้สึกว่าเหมือนโช๊คและสปริงเนี่ย มันไม่ทำงาน หรือไม่ก็อะไรสักอย่างไม่ถูกต้อง

ผู้รู้แนะนำหน่อยค่ะ ไม่อยากให้ช่วงล่างมันช้ำมากไปกว่านี้แล้ว
    ขอบคุณล่วงหน้ามากค่ะ :)

2. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ลองไปหาโช๊คสตรัทปรับเกลียวอะไรพวกนั้นมาใส่ดูสิครับ

พวก Tein ก็ได้ครับซื้อเป็นชุด4ต้นไปเลย แล้วก็เซ็ทความสูงตามชอบเลยครับ

เพราะผมว่าโช๊คกับสปริงของคุณมันคนละยี่ห้อพอเจอกันมันอาจจะกระด้างเกินไปน่ะครับ

ได้โช๊คเซ็ทเดียวกันมันอาจจะลงตัวมากขึ้นนะครับลองดู

อูยย ขอบพระคุณค่ะ นึกว่าจะมีแต่คนใจแคบ ตอบแต่เพื่อนสมาชิกอย่างเดียวเท่านั้น ^^"

ขอบคุณจริงๆ แล้วจะลองดูตามที่แนะนำมาค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้