ขอคำแนะนำ Evo 9 หน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย OoOctopuSoO, 12 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OoOctopuSoO

OoOctopuSoO New Member Member

3
    0
    0
    พอดีกำลังหาอยู่อ่ะครับ

อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

2. OoOctopuSoO

3
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ ว่าจะหาคันที่ทำเสร็จแล้วอ่ะครับ อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับการใช้งานในชีวิตประจำวัน ปัญหาจุกจิกมั้ย อัตรากินน้ำมัน อะไรอย่างงี้อ่ะครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าหารถที่ทำเสร็จแล้ว
    ให้เลือกซื้อรถที่
    1. รู้ประวัติ
    2. การทำ แปลงมาจะอู่ที่น่าเชื่อถือได้ และ มั่นใจในเรื่องความปลอดภัยต่างๆ
    3. งบประมาณ ซึ่งอู่ที่น่าเชื่อถือ ราคาค่าตัวรถจะสูงตามไปด้วยครับ
    4. มีเอกสารเล่มทะเบียน การแจ้งดัดแปลงสภาพ ตรวจสอบแล้วครบถ้วนถูกต้องครับ
    5. ต้องได้ลองขับก่อนเท่านั้นครับ ถึงจะตัดสินใจ

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    1. รถไม่ค่อยจุกจิก แต่ต้องการการบำรุงรักษาที่ถึงหน่อย โดยถ้าให้เทียบเคียงค่าใช้จ่ายบำรุงรักษาต่อปี น่าจะสูงกว่าการใช้รถบีเอ็มดับบลิวสักหน่อย เรื่องที่กวนใจบ่อยหน่อย คือเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กับ ครัช ส่วนถ้ามีการโมดิฟายด์ ความจุกจิกจะเริ่มเข้ามาเยือน
    2. เรื่องกินน้ำมัน เนื่องจากเป็นระบบไมเวค ซึ่งทำให้มาเร็วขึ้น อัตรากินน้ำมัน จะสูงกว่า 7-8 MR สักหน่อย แต่ก็มีวิธีขับให้ประหยัดได้ คือ ขับให้ไมเวคไม่เปิดเต็มที่ คือห้ามรอบเกิน 3,300รอบ ซึ่งทำได้ยากมาก
    3. การใช้งานในชีวิตประจำวัน ถ้าเป็นโบเดิม ช่วงล่างเดิม ถือว่าค่อนข้างสบาย สามารถมีรถคันเดียวได้ครับ

5. OoOctopuSoO

3
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆสำหรับข้อมูลนะครับ
    ว่าจะเน้นเดิมๆอ่ะครับ
    หลงใหลในรูปร่างมานานแล้วอ่ะครับ

:)

6. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    9MR สนป่ะคับ

7. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    นานๆจะเข้ามาตอบทีนะพี่ต่อ

8. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    หน้าซื้อขายของบอร์ดเรา มีขายอยู่ครับลองเข้าไปดูนะครับ:):) (ไม่ผิดกฏใช่มั้ยครับ)

9. kitongawa

kitongawa New Member Member

1
    0
    0
    ลองโทรไปสอบถามดู เค้าจัดให้ได้ทุกอย่าง... Tel : 089-0286599

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้