อีกเรื่อง ต้อง ระวัง เมื่อ พา น้อง NV เข้าป่า

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mangginoon, 16 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    NV กระบะ เครื่องคาร์บู+ออโต้

เรื่องมันเกิดเทื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ ไปส่งแฟนที่ทำงานเสร็จ

เลย ลองวิ่งทางลัดดูเผื่อจะเร็วกว่าเดิม เป็นทางลูกรัง มีหลุมบ้าง เพราะ ช่วงนี้ฝนตก ก็ไม่ได้ ลุยอะไรมากมาย พอเลี้ยว หลบหลุม ปับ เสียงเครื่อง ฟรี บึ้ม เลย แต่ รถไม่วิ่ง

งานเข้าอีกแล้ว สิเรา เปิดกระโปรงดุ ทุกอย่างยังปกติ เครื่องติด ใส่เกียร์ได้ แต่รถไม่วิ่ง

เอาหล่ะสิเกียร์ออโต้ แน่ๆ เลย จะได้ ยกเกียร์เปล่าหว่า

มองหาใครก้ไม่มี อยู่ กลางป่าเลย สุดท้าย โทร ให้ ช่างประจำตัว เอา รถมาลากกลับ ครับ

ขอบคุณ 12คอล ใว้นะที่นี้ด้วย ซิม ทรูไม่มีคลื่นเลย ดีที่เติมตังค์ใว้

ลากกลับมา ถึงบ้าน รีบเข้าเน็ต หาข้อมูล และที่พึ่งประจำ บอร์ด

รีบโทรหา คุณ เบิ้ม (ขอบคุณเป็นพิเศษใว้ตรงนี้ด้วยครับ)

ปรึกษาปัญหา ได้ความว่า น่าจะเพลาหลุด ซึ่งผมก็อยากให้เป็น อย่างนั้น

55 ขอให้รถตัวเองพังก้มีคนเรา แต่ยังไงมันก็ ดีกว่า เกียร์ หล่ะครับ

็จัดการ ขึ้นแม่แรง ถอด ล้อ ดู 555 เพลาหลุด จริงๆ ครับ ดีใจที่รถพัง เอิ้กๆ

ล้อขวาเพลามันหลุดออกมาจากเบ้า เช็คแล้ว ปกติดี ประกอบกลับ เย้ ล้อหมุนใช้ได้เหมือนเดิม ไม่เสียค่า ของครับ

แต่ มาทราบทีหลังว่า แหวนล้อก มันอาจไม่ดี มีเปลี่ยนด้วย แต่ ใส่ของเดิมไป

ไม่เสียค่าของ เลยว่าจะเปลี่ยนสายพาน มองไปเห็น ปั้ม เพาเวอร์ มันยังปรับได้ อยู่ เลย ตั้งใหม่

ไม่ได้เสียค่าของอีกแล้ว สบายตัวไป

เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ ที่เกือยได้กินข้าวลิง ครับ 555

2. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
    ดีใจด้วยครับ ที่รถไม่ได้เป็นอะไรมาก
    และที่ดีใจด้วยที่สุด ที่มีเพื่อนๆในบอร์ดคอยช่วยเหลือตลอด
    ขอบคุณครับ

3. โชคดีจริงๆ

4. sakunpannawors

sakunpannawors New Member Member

206
    0
    0
    โชคดีจริงๆ

เราคนบ้านป่าก็ระวังไว้ด้วยนะครับ
    5555
    ขับรถระวังด้วยนะครับ
    ช่วงนี้ฝนตกถนนลื่นนะครับ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    โชคดีจริงๆครับ

ผมก็เคยเป็น อาการเพลารูดครับแต่ไม่ใช่ NV แต่เป็นโตโยต้า AE 100 แต่อาการคล้ายๆกันแต่เพลาไม่ได้หลุดคือรูดด้านใน

ได้รากกลับบ้าน...อิอิ เมาด้วย

6. hot_kyo

hot_kyo New Member Member

135
    0
    0
    อาการเดียวกันกับผมเมื่อตอนปลายปีที่แล้ว

ตัวแหวนล๊อกของผมก็หลุด

แค่กลับรถเพลาหลุดเลย

ได้โทรตามรถมารากกลับบ้าน

โชคดีไม่เสียอะไรมาก

7. PaeKung03

PaeKung03 New Member Member

5
    0
    0
    งั้นผมต้องระวังหน่อยแล้ว วิ่งบ่อยด้วย เข้าป่า ขึ้นเขาเนี่ย... :)

8. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    นั้นต้องเช็คช่วงล้างบ่อยๆ

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ดีที่ไม่เป็นอะไรมากครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล และก็พี่เบิ้มเราใจดีเสมอครับ...:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้