สนใจsub box(สำเร็จรูป) แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย popdemonic, 26 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    คือ เรื่องของเรื่องคือผมไม่ต้องการที่จะทำแผงซาวด์คอนเซ็ป หรือตีแผงใดๆในรถทัง้สื้น

เนื่องจากเวลาซ่อมแซม หรือเปลี่ยนยางอะไหล่จะลำบากหน่อย เลยตัดสินใจที่จะเล่น

ซับแบบสำเร็จรูป ซึ่งตอนนี้กำลังมองอยู่ 2 แบบ คือ 1.พวกที่เป็นแบบซับท่อ(Tube)

2.พวกตู้สำเร็จแบนๆ(Box)

อยากได้พวกที่เป็นแบบมีแอมป์ในตัว plug & play เลยอยากถามว่ามีตัวไหนน่าสนใจ

บ้างครับ ผมไม่ได้ฟังเพลงหนักมากๆครับเอาแบบพอมันส์ ฟังhip hop บางอารมณ์ไม่น่าเกลียด

ครับ งบประมาณ 10000บาท ชุดผมตอนนีไม่มีอะไรเลยครับ frontของ JVC-G825

ลำโพงPCA 5 1/2" ครับ ตอนนี้ผมมองเจ้า Blaupunkt THB 200 A ดอก8นิ้ว 140W

ราคา 4,500ตัวนี้เขาว่ามันออกนุ่มๆ ลึกๆหน่อยครับ มีใครเคยลองรึยังครับ

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    อีกตัวที่น่าสนใจที่ผมได้เป็นเห็นมาก็ของร้านอนุวัตต์ อ่ะครับ
    ตัวถังเป็นอลูมิเนียมหล่อ หนักหลายกิโล ลำโพงมีขนาด 8 นิ้ว
    เท่าที่ทราบมารู้สึกจะใช้สัญญาณเสียงจากสายลำโพงได้ไม่ต้อง
    ใช้สาย RCA แต่ตัวBass box ตัวนี้ก็มีช่อง RCA ให้เลือกใช้ได้
    ด้วย มีแอมป์ในตัว ปรับความถี่ ครอสได้ เสียงยังไม่เคยฟังแต่
    เท่าที่ได้ข้อมูลมา รู้สึกว่าจะได้เบสต้น ฟังแบบ Front สเตจ ดู
    จะเหมาะกว่าฟังแบบตูมตาม ช่วยให้เสียงครบขึ้น ส่วนหน้าตา
    เหมือนกับ PRISM PSW-8 ทุกประการ เพียงแต่ไม่ได้แปะยี่ห้อ
    Prism เท่านั้นเอง ที่ร้านอนุวัตต์ขายประมาณ5 พันมั้งครับ ส่วน
    PRISM PSW-8 ราคาประมาณ 7พันลองหาข้อมูลใน Google
    จะพบสินค้ายี่ห้อ PRISM ในเวปของ R... เท่านั้น ไม่มีขายที่อื่น
    แสดงว่าร้าน R... เป็นคนจัดหาสินค้า และจัดจำหน่ายมั้งครับ แต่
    ถ้าสินค้าเหมือนกัน เลือกอันถูกตังค์ดีกว่าครับ

ปล ขนาดคร่าวๆ ก็ ขนาดกระดาษ A4 สูงประมาณ 2.5 นิ้ว

3. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    4500 หรอครับ ซื้อได้เลยครับผม บาวฟุ้งนะ

4. MTVSport

MTVSport New Member Member

75
    0
    0
    Oxygen sound เพชรเกษม ยินดีให้บริการครับ 0863098768 028015491

5. 5.1 carstudio

5.1 carstudio New Member Member

159
    0
    0
  6. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    อยากได้เหมือนกันคับ
    :)

7. อัสสุจิ

อัสสุจิ New Member Member

1
    0
    0
    แสดงว่าผมซื้อแพงโคตรสิ BOSWICK AW800 ที่สารคามขาย 7500
    เสียงก็เพิ่มมิติฟังในรถดีครับ ของผมตัว 8 นิ้ว ติด 1 ตัว ใต้เบาะข้างคนขับ
    มีตังค์จะเอารุ่น 802 ( เขาบอกว่าขับเบสออกมาได้เยอะ ) มาติดใต้คนขับอีกตัว

8. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    boswickตัวตู้ด้านในเป็นไม้เสียงดีกว่าครับเพราะไม่ซับพลังงานเหมือนโลหะครับ

9. fatdiary

fatdiary Member Member

54
    0
    6
    แนะนำ
    เจ้าPSW-10Rตัวนี้ครับ
    จะแตกต่างจากตัวด้านบนคือเจ้าตัวนี้เป็นซัฟแบบ10นิ่ว
    ใหญ่กว่า
    ตึ๊บกว่า
    ราคาห่างจากเจ้าPSW-08R ไม่มาก บางที่ห่างกันไม่ถึง1000
    แต่ยังไงก็คงสู้ตีตู้ไม่ได้
    Prism : PSW-10R นวัตกรรมใหม่ของซับวูฟเฟอร์ในรถยนต์
    ขนาดซับฯ 10 นิ้ว กรวยเรียบ
    วอยซ์คอยล์คู่ (2 ohms + 2 ohms)
    กำลังขยายสูงสุด 350 วัตต์ (175 วัตต์ RMS)
    ระดับความเพี้ยนต่ำ
    ภาคจ่ายไฟ MOSFET
    ปรับเฟสเสียงซับวูฟเฟอร์ได้ 0-180 องศา
    ปรับจุดตัดครอสฯ สำหรับเสียงซับฯได้ที่ 30 Hz – 160 Hz
    ปรับเกนขยายได้กว้างจาก 0.4 V – 8 V
    รีโมทปรับระดับเสียงเบสแยกอิสระ เพื่อติตดั้งในตำแหน่งเหมาะสม
    ไฟ LED บอกสภาวะการทำงาน
    อัตราส่วนเสียงต่อการรบกวน S/N 92 dB
    มิติตัวเครื่อง 275 x 82 x 369 มม.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้