??? ?͡??ਹ ?????? ???¤Ѻ ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 1 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    สอบถามเพื่อนๆพี่ๆหน่อยคับว่า

สาเหตุของการที่เจ้าตัว ออกซิเจน เซ็นเซอร์ เสีย มีสาเหตุมาจากอะไรบ้างคับ
    เกี่ยวกับการเปลี่ยนแปลงดัดแปลงระบบไอเสีย หรือ เปลี่ยนเป็นกรองเปลือยหรือเปล่าคับ

แล้วถ้าเราซื้อมาเปลี่ยนใหม่แล้ว ต้องไปทำอะไรกับ ECU มั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบคับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะเสียตามอายุการใช้งานครับ

เปลี่ยนได้เลย ถ้าไฟเช็คยังไม่ดับ ถอดฟิวส์ Backup ที่ข้างแบตทิ้งไว้แป๊บนึง แล้วเสียบใหม่ครับ

3. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

เสียตามอายุการใช้งานครับ..อยู่ที่ประมาณ 120000 -150000 กม.

4. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ผมตัดแคทออก ใช้กรอง k$n แบบใส่แทนของเดิม ตอนนี้ยังไม่เสียครับเคยมีไฟโชว์
    อย่ทีนึงปรากฎว่าแค่ sensor มันหลวม

5. พี่คับถ้าเราไม่เปลี่ยนจะมีผลอะไรไหมคับ ของผม Throttle position sensor,เสียคับเช็คโค๊ดแล้วคับ

6. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    เปลี่ยนศูนย์ประมาณ 3500 ครับ ของผมไปเชียงกง 500 แต่ต้องขอลองก่อนนะครับ คือขอใส่แล้วลองไปวิ่งอัดยาวๆ ถ้าไฟไม่โชว์ ก็ Ok ของผมเปลี่ยนเชียงกง
    มาประมาณ ปีกว่าแล้วก็ OK ไม่มีปัญหาอะไรครับ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    มีผลอยู่แล้วครับ ตัวนี้เป็นตัวบอกองศาเปิดปิดของลิ้นปีกผีเสื้อ ถ้าตำแหน่งผิด ก็อาจจะจ่ายน้ำมันไม่เหมาะสมได้ครับ

เปลี่ยนเถอะครับ มือสอง ไม่น่าจะแพง

8. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของผมตอนนี้ไม่รู้ว่าเป็นอะไรไฟโชว์เหมือนกัน
    ตั้งแต่ถอดฝาสูบไปทำ แล้วมันเกี่ยวกับออกซิเจนเซนเซอร์ไหมครับ

9. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    เซ็นเซอร์มีหลายตัวครับ..ต้องเช็คโค๊ตอย่างเดียวครับถึงจะรู้ว่าอะไรเสีย

10. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    แล้วถ้าเปลี่ยน Head อะครับมันจะมีรูไว้ใส่ Senser นี่หรือเปล่า
    ถ้าไม่มีไม่ใส่จะเป็นไรเปล่าครับ

11. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    มีรูครับใส่เถอะครับ

12. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ลองเข้าไปดูครับ การตรวจเช็ค ดี-เสีย ของ O2 Sensor

http://www.civicesgroup.com/forum/topic9008

13. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้