ใครมีความรู้เกี่ยวกับหัวอ่านเครื่องเสียงรถยนต์บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 9 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้ FRONT ของ PIONEER เล่น MP3 ได้ แต่บางแผ่นก็เล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง ไม่อยากซื้อใหม่ครับ เลยอยากถามว่าถ้าเราเปลี่ยนแต่หัวอ่านจะหาซื้อได้ที่ไหน(ที่อ่านได้ทุกแผ่น) แล้วถ้าไปเปลี่ยนที่อมรจะคุ้มไหมครับ ขอบคุณครับ

1. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ผมไม่แนะนำคับ ถ้าจะเปลี่ยนแค่หัวอ่านราคาก็หลักพันแล้วมั้งครับผมไม่แน่ใจนะ
    ถ้าอยากได้แบบที่ว่าอ่านได้ทุกแผ่น ราคาไม่แพง ไปเดินซื้อแถวบ้านหม้อเลยดีกว่า
    เล่นดีวีดีได้ก็อยู่ในราคาสองพันต้นๆ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ร้านซ่อมสามารถทำได้ครับไม่ต้องเปลี่ยนหัวอ่าน เค้าจะตั้งค่าหัวอ่านใหม่ครับ อายุจะสั้นลงนิดหน่อย

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันมีหลายสาเหตุครับ แผ่นเป็นรอย , แผ่นสกปรก , แผ่นเคยตากแดด ,แผ่นเก็บไว้นานมากแล้ว
    ฝุ่นเกาะที่หัวอ่านก็เป็นได้
    ไรท์แผ่นเองหรือเปล่า ถ้าไรท์แผ่นเอง ไรท์ให้ต่ำๆประมาณ 8X , 16X ลองดูครับจะดีขึ้น
    ถ้าลองทำแบบที่ผมบอกแล้วไม่ดีขึ้นเลย ซื้อใหม่คุ้มกว่าครับอย่าไปซ่อม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้