ใครเป็น กูรู เกี่ยวกับครับเครื่อง sr ฝาแดงขับหน้าบ้างครับ ด่วน! จร้า

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย oilrotary FD3S, 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oilrotary FD3S

oilrotary FD3S Guest

0
    0
    0
    รถผมว่างเคื่อง sr ฝาแดงขับหน้ามานะครับ เซ็ดเทอร์โบใหม่ใส่คอไอดีโตลิ้นVH45แอร์โฟVG3000แต่ประเด่นสำคัญจริงๆอยู่ที่เวลาเราขับมาดีๆแต่ไม่เร็วความเร็วประมาณ 80-90 โดยประมาณและยกคันเริ่งและเยียบคลัช รอบเครื่องยกเกื่อบดับแต่ไม่ดับและรอบเครื่องบ้างที่ก็เดินแบบรอบสูงเกินไปบ้างที่ก็เดินรอบปกติเป็นบ้างครั้งนะครับแต่ผมไปลองถามช่างแถวบ้านมาเค้าตอบว่า มันเป็นที่ตัว โช๊คด้านล่างอยู่ใต้คอไอดี ช่างบ้างท่านก็บอกว่าลองให้ไปดูที่ โบออฟ ว่ามันรั่วหรือเสีย ผมก็เลยไม่แน่ใจว่ามันเป็นอะไรกันแน่ผมก็เลยจะมาถาม กูรู ท่านไหนที่พอจะมีประสบการณ์ในด้านนี้บ้างช่วยบอกหน่อยนะครับผมจะได้ไปแก้ให้ถูกจุด หรือส่ง mail บอกก็ได้นะครับ [email protected] ขอบคุณครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: เอ............... ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องของใหญ่ๆ แบบนี้ซะด้วยอ่ะครับ.......
    ของผมอันติ๊ดดดดดดดเดียวเอง......... รอท่านกูรู อื่นๆ ก่อนนะครับ....... :eek:

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ไม่สามารถตอบได้ครับ..........ขอโทษด้วยครับ

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมม รถผมเดิมๆ บางทียกยังดับเลยครับ มะรู้เหมือนกัน

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ตอบไม่ถูกเหมือนกัน

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    อากาศเหมือน Air Flow วัดอากาศไม่ได้เพราะแรงเฉื่อยน้อยมากจาการที่
    ทุกอย่างใหญ่ขึ้น แล้วก็กล่องจัดการกับสัญญาณพวกนั้นแล้วสั่งการไม่ทัน อิอิ

อาการนี้แก้ที่ส่วนอื่นยากครับ ยกเว้นเล่นกับกล่อง หรือต้องมีตัวชดเชยกันรอบตก
    คล้ายๆ กับชุด Kit ที่ HKS ขายพร้อมกับ Blow off valve ตัว SSQV อ่ะครับ

ผมก็มั่วๆ นะครับ อย่าฟังผมมาก :eek:

7. tarr 2

tarr 2 New Member Member

72
    0
    0
    ใส่ลิ้น vh แล้วใส่กล่องไรครับ

8. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    นั้นนะสิ

9. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม........................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้