จะสอบถามเรื่อง แผง สวิสต์ขวบคุมไฟ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Chansata, 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chansata

Chansata Member Member

32
    0
    6
    ครับ จะมาสอบถามเรื่องสวิต์ขวบคุมไฟ พอดีว่าของในรูปมันโดนขโมย เลยเป็นช่องโบ๋ลงไปอะครับ คือ วิทยุ+Guage เลยตั้งใจจะ ทำเป็นแผงขวบคุมไฟ
    แต่ไม่รู้ว่าจะทำไง นึกไม่ออก พวก MOROSO ก็ไม่พอดีช่องใคร พอทราบไหมครับ แล้ว ไอสวิสที่ว่า ต้องเอา สายระบบของรถอะไรบ้างมา พ่วงเข้าไปนะครับ [​IMG] รูป ช่องที่ว่า

MOROSO

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ทำแผงเองเลยครับ ส่วนสวิตส์ ซื้อเอาเลยตามร้านคลองถม เลยครับ ชอบแบบไหนเอาเลย
    ส่วนสวิตส์จะคุมอะไรก็แล้วแต่คุณแล้ว

ทำตามตัวอย่างก็ได้นะครับ

3. Chansata

Chansata Member Member

32
    0
    6
    ขอบคุณอาจารญ์มากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้