โปรดระวังอุบัติเหตุหน้าฝนหน่อย เซ็งจริงๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Oat40, 15 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอบ่นหน่อยนะครับ เมื่อวานขับรถไปรับแฟนตอนเย็นสุขุมวิท มุ่งหน้า พระราม 3 ถูก รถแท็กซี่ ชนท้าย สภาพกันชนหลังเป็นรอยถลอกกินเนื้อสี พอจอดลงไปดู คนขับมันบอกว่านิดหน่อยเอง โคตรกวนตีนเลย ผมไม่ยอม มันเลยบอกงั้นก็เรียกประกัน จากนั้นผมเรียกเสร็จ มันบอกว่าไม่มีโทรศัพท์ ขอยืมโทรศัพท์หน่อย ผมต้องสงเคราะห์มันอีก ประกันผม10 นาที มา แต่ผมต้องรอประกันของมัน 1ชั่วโมง 45 นาที จากเวลา 5 โมงกว่าจะเสร็จ 1 ทุ่มพอดี โคตรเซ็งมากๆเลย เบื่อมาก ยังไงช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆ พี่น้องST ขับรถก็ใช้ความระมัดระวังกันด้วยนะครับ (ปล. คำเตือนอย่าเฉี่ยวชนกับแท็กซี่นะครับพี่น้อง):cry:

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    สี ชมพูเลยมั้ย พี่

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ฟาดเคราะห์ไปค้าบ

4. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ขอบคุณครับพี่ ยังไงก้อให้รถเสร็จไวๆสีกลับมาสวย-หล่อเหมือนเดิมนะครับ อู-โม้

5. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ดีนะ ที่เค้ายังมีประกัน

ผม ชนเดือน พย ปีที่แล้ว เพิ่งได้ตังค์ค่าทำรถ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เอิ้กๆ

6. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ดีนะ ที่เค้ายังมีประกัน

ผม ชนเดือน พย ปีที่แล้ว เพิ่งได้ตังค์ค่าทำรถ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เอิ้กๆ

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เซ็งตรงที่ก เเท็กซี่ปาดหน้า เเถวไฟเเดง ดิ ครับ
    * หายไวๆ นะ พี่

8. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    หายไวไวนะคาบบบบบ

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอให้รถเสร็จเร็วๆ นะคับ ผมรู้ดี พวกนี้อะ แม่งพอๆ กะรถเมล์แหละคับ กวนตรีนที่สุดในโลก
    ปล. แล้วหาโช้คได้ยังอะคับพี่

10. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ลองชนมันดิโวยวายตายเลย ขับมอไซค์ก็เคยเจอ ขับอยู่ช่องกลางอยู่ดีมันเห็นคนโบกปุ๊ปเลี้ยวปั๊ป กระแทกเราเต็มๆ ผมลงไปกองกับพื้น ส่วนมันหายไปอย่างรวดเร็ว เซ็งเลยครับพี่น้อง

11. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ผมเซ็งยิ่งกว่า วันก่อน แท๊กซี่ปาดหน้ารถผมไปรับผู้โดยสาร ผมก็จอดรอธรรมดา แล้วก็แซงขวาไป แป๊ปนึงถึงร้านก๊วยเตี๋ยวราดหน้าร้านโปรด ผมจอดรถเพื่อจะถอยหลังเข้าซอง แท๊กซี่คันเดิม แม่งบีบแตร เฉยเลย ......... แม่งทีมึงปาดหน้ากู กูยังจอดรถรับผู้โดยสาร ตอนมึงมา นี่รอกูไม่ได้เลยนะ

อีกครั้ง ขี่มอไซค์ ริมซ้ายสุด สามล้อปาดหน้า เบรคแทบไม่ทัน ตะโกนด่ามันไป ผู้โดยสารก็ยังหน้าหนา (เป็นผู้หญิงกับป้า) ขึ้นรถมันไปอีก เราก็ขี่มอไซค์ตามไปด่ามันต่ออีกนิดหน่อย (ช่วงนั้น พันทิพ ห้องรัชดา จะตั้งสโลแกน คือ ถ้าโบกแท๊กซี่ แล้วปาดเข้าหา หากเราเป็นผู้โดยสารจะไม่ขึ้น) เลยด่าผู้โดยสารมันด้วยเลย หน้าด้านจริงๆ มึงโบก ได้ขึ้นรถ แต่คนอื่นมันเกือบต้องเจ็บตัว

12. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    อ้าวพี่โดนกระดุ้ยท้ายซะแล้ว ดีนะครับนิดเดียว ผมโดนชนแม็ค แค้นสุดรถทั้งคันมันไม่ชนมันดันมาชนล้อ ชนเสร็จไม่สนใจกูเลยตามจะไปยิงมันสักหน่อยรถดันติด อิอิ
    โมโหโคตรๆ

13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แค้น แทน พี่หนุ่ม พวกนี้ ถ้าไม่เจ็บไม่อยู่ แฮะ เอาตัวรอด ไปก่อนเลย ฮ่าๆ

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แท็กซี่นี่ คนชมเป็นสิบ คนเกลียดเป็นล้าน 55 :D

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    กระทืบเท่านั้นครับถ้าลุง สู้เค้าได้นะ

16. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    โอ้ ++ หายเร็ว ๆ นะคะ พี่โอ๊ด =='

17. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอบคุณพี่น้อง ST ทุกท่าน
    ยังไงช่วงนี้ขับรถหน้าฝน อย่าขับรถเร็วกันมากนัก ใจเย็นๆ อย่าใจร้อน ถึงที่หมายช้าหน่อยก็ไม่เป็นไร ถึงปลอดภัยก็ OK. ครับ

18. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ครับผม ระวังค้าบ

19. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    อย่าลืมเอายาทาตรูดนะพี่ โดนมารหัวเขียว หัวชมพูจิ้มตูด หายไวๆครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้