เอ็นวีควีนแค็ป ใส่เบาะคู่หน้าของ เซฟฟิโร่ได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย score, 7 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. score

score New Member Member

132
    1
    0
    คืออยากได้เบาะคู่หน้าทีใหญ่และนั่งสบายกว่าของเดิม (ภรรยาดากหญ่ายคร๊าบ) มีผู้จะเอาเบาะคู่หน้าพร้อมรางของเซฟฟิโร่มาปล่อยให้ เลยอยากขอถามว่าสามารถแปลงใส่ได้มั้ยครับ
    ราคาเบาะ 1,800 บาท แพงมั้ยครับ หรือมีแบบอื่นแนะนำด้วยครับ ( ไม่เอาเบาะแต่งนะครับ )

เพิ่มรูปครับ [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2010
  2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    แปลงใส่ได้ครับ ค่าแปลงประมาณ 500
    ลองนั่งดูก่อน ถ้าชอบ ก็ จัด ครับ

ได้มาเป็น ตัวไหน ครับ ผ้ากระสอบ หรือ หนังกลับ
    :)

3. score

132
    1
    0
    เขาบอกว่าเป็นหนังเทียมครับ มีรอยขาดนิดนึง บอกมา 1800 แพงมั้ยครับ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ถ้าเบาะติดรถบ้านเรา ส่วนมาก สภาพไม่ค่อยดี
    ดู สภาพก่อนดีกว่าครับ 1800 ก็ ค่อนข้างสูง
    ถ้า เบาะขาด หรือ ฟองน้ำล้ม ไม่้ต้องเอามาครับ
    เพิ่มอีกนิด เบาะเซียงกง 2000-2500
    นั่งสบายๆ ก็ซื้อ รุ่นติดรถใหญ่ๆ มาอ่ะครับ ฟองน้ำเยอะ นั่งสบาย
    :)

5. score

132
    1
    0
    ถ้าเบาะติดรถบ้านเรา ส่วนมาก สภาพไม่ค่อยดี
    ดู สภาพก่อนดีกว่าครับ 1800 ก็ ค่อนข้างสูง
    ถ้า เบาะขาด หรือ ฟองน้ำล้ม ไม่้ต้องเอามาครับ
    เพิ่มอีกนิด เบาะเซียงกง 2000-2500
    นั่งสบายๆ ก็ซื้อ รุ่นติดรถใหญ่ๆ มาอ่ะครับ ฟองน้ำเยอะ นั่งสบาย

ขอบคุณครับ ได้รับคำแนะนำที่ดีตลอด ขอขอบคุณอีกทีครับ

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  7. score

132
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆเสมอ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

8. score

132
    1
    0
    ขอบคุณครับ:)

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ขอบคุณด้วยคนครับ :D

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เบาะนั่งมันน้อย..นั่งบ่สบายบ่เฮีย..อิอิ:D:D

11. score

132
    1
    0
    เบาะนั่งมันน้อย..นั่งบ่สบายบ่เฮีย..อิอิ

ทั้งน้อย ทั้งขาดครับเสี่ยเฮง วันนี้เข้าไปดูของจริงแล้วที่สถานีวิทยุฯ สภาพไม่ผ่านสวยดัวเดียว เลยไม่ได้เอามาครับ หาต่อไป

12. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    วันนี้ผ่านไปที่ Honda Only เห็นเค้าเอาเบาะสวยๆมาลงเพียบเลยพี่

เข้ามาเอาเครื่องเสียงลองแวะเข้าไปดูสิพี่:D ร้านอยู่ถนนหน้าเมืองแถวๆ 4 แยกโรงหนังปริ๊นน่ะพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้