พอจะรู้ไหมครับ ว่าร้านไหนยังมี การ์ดกันแมลง ที่ฝากระโปรงอยู่บ้าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เพื่อน ที่ Y10 Club มาเลเซีย เค้าอยากได้
    ผมไปหามาหลายที่ แล้ว ไม่มีเลย
    ใครพอจะหาได้ บ้างครับ
    หรือ มีขาย ที่ ไหน ช่วยหน่อยนะ

:)

ขออนุญาติ เจ้าของรถด้วยครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พี่ เค๊า เอา ของ รุ่น อื่น มา แปลง เอา ม๊างงงง ตา เก่ง ต้อง โทรไป ถาม พี่ แบท(คันนี้ของพี่แบท)

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    โทร ไป ถาม ให้ และ ตรง รุ่น เลย พี่ เค๊า บอก ว่า ต้อง ลอง ไป เดิน หา ที่ วรจักร

4. slimant

1,271
    4
    0
    อันนี้ตรงรุ่นอ่ะ ตาแจ๊ค
    ผมไปเดินคลองถมมาหลายร้านและ
    เค้าบอกเก่าแล้ว ไม่มีแล้ว
    น่าจะเหมือนไฟท้าย
    มีเป็นบางร้าน แต่ผมหาไม่เจอ

5. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ไปแอบรื้อรถพี่แบทเลยเก่ง

6. slimant

1,271
    4
    0
    เดี๋ยว พี่ เค้า เตะ เอา

7. nokkeaw

nokkeaw New Member Member

93
    0
    0
    มีตัวอย่างไมครับถ้ามีก็ง่ายเลยครับเอาไปร้านพสาติกให้เขาดัดตามแบบเลยครับ
    หรือเอาไปทำไฟเบอร์เลยครับ ผม

8. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    เคยเจอในร้านที่อยู่ในตลาดมีนบุรีเมื่อสักปีกว่าๆน่ะครับ ราคาราว 800 บาทมั้ง แต่พอจะให้เค้ามาติดตั้งมันดันหักง่ายสะอย่างงั้นแหละเลยไม่ได้ซื้อ ถ้าเค้าจะเอาจริงๆผมจะลองไปถามให้ครับเพื่อยังมีของ

9. slimant

1,271
    4
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณ apichan
    รบกวนด้วยครับ
    ทาง มาเลเซีย เค้า เอา จริงๆ

10. apichan

405
    4
    0
    พรุ่งนี้จะแวบไปถามมาให้นะครับ :)

11. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    Mr. mshjohorean """" เค๊า ถาม ถึง carry boy ม๊าง ตา เก่ง ไม่ ใช่ กันแมลง

12. slimant

1,271
    4
    0
    อิอิ อ่าน ดีๆ ตาแจ๊ค อย่างเพิ่ง งง

ตานั่น มันจะ เอา การ์ดกันแมลง คุยกะผมนานแล้ว

ยังหาให้ไม่ได้ ซะที

ในกระทู้ อ่ะ นาย RD9 เค้างง ไม่รู้ ว่า Bonet Cover คืออะไร เค้า นึกว่า ผ้าใบปิดท้าย ของ VAN อ้ะ

อย่าลืม ที่ Malaysia ไม่มี กระบะ นะ

13. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เผื่อ ว่า เค๊า จา ตัด แวน ...

14. apichan

405
    4
    0
    ไปถามมาให้แล้วครับ เค้าบอกว่ามีของอยู่ มีสองสีสีดำกับเทา ราคา 700 บาท

เอาเบอร์ติดต่อร้านเค้าไปแล้วกันนะครับ 081-566-4821 ร้านอยู่ในตลาดมีนบุรีทางด้านหลังสุดจะมีร้านขายของแต่งรถ (แบบบ้านๆนะ) อยู่ติดกับร้านที่ขายอะไหล่เก่าๆ

15. slimant

1,271
    4
    0
    ขอบคุณค้าบบบบบ

16. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ตลาด มีน หรือ จตุจักรมีนอะครับ :D
    ถ้า จตุจักรมีนผม จาไป พรุ่งงี้ นะ ...

17. apichan

405
    4
    0
    ในตลาดมีนเลยครับ จตุจักรมีนไม่มีของแต่งรถครับ

18. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ครับ พี่ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้