อยากขับ gymkhana คับ แนะนำด้วยคับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย viboon, 28 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. viboon

viboon New Member Member

1
    0
    0
    เคยเห็นใน TV เลยอยากลองขับมั่งคับ
    ท่าจะมัน,ท้าทายดี

ตอนนี้ใช้ Corona ST 190 เครื่อง 2000 คับ
    เดิมทั้งคัน

ช่วยแนะนำด้วยนะขอรับ :mad:

2. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    เดิมๆนั่นแหละคับไปก่อนจะได้รู้ว่าควรปรับแต่งตรงไหน
    อ่อ ก่อนไปสนามควรเติมลมยางอย่างน้อย38-40
    ลองวิ่งก่อน เดี๋ยวค่อยปล่อยออก

3. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    อ่อ เช็กน้ำกะน้ำมันเครื่องด้วยเดี๋ยวพัง

4. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    เดิมๆ นั้นล่ะ มาขับ เลย อย่าไปกลัว สู้ๆ

5. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    ลองไปวิ่งดูคับ แล้วอาจถอนตัวไม่ขึ้นมันจะเหมือนติดยาเลย

แต่ลองอีกแบบ ดูไหม http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=304446 สนุกกว่า

6. bank2civic

274
    5
    0
    ช่ายๆๆ พี่ เหมือนติดยา ช่วงนี้รายการ แข่งก็ น้องซะเหลือเกิน เซงมากมาย

7. danni

danni New Member Member

10
    0
    0
    ไม่จำเป็นต้องมี roll bar หรือพวก ค้ำโช๊ค ไรพวกนี้เหรอครับ
    ตัวถังจะเบี้ยวเปล่า ถ้าไม่มี

8. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ไม่เบี้ยวหรอกคับ
    :D
    [email protected]

9. nick_oversize

445
    9
    0
    ลงแดงกันเป็นแถว

10. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    พรุ่งนี้มีแข่งแล้ว...ครับ:D :D

11. nokyoongza

nokyoongza New Member Member

137
    0
    0
    วันที่ 6 ไม่ได้ไปดูเสียดายจัง ฝนก็ตก อีกกอย่างกลัวเจอโจทก์อ่ะ

12. khun te'

khun te' New Member Member

110
    4
    0
    แค่มีใจจะแข่งก็เกินพอแล้วหละค่ะ
    สิ่งแรกที่เราต้องเตรียมคือเตรียมใจของเราให้พร้อม
    อย่างที่สองคือเตรียมรถคู่ใจของเราให้พร้อม
    ตอนแรกเต้ก็เริ่มขับจาก auto ก่อนแล้วจึงพัฒนาตัวเองมาเรื่อยๆ
    สู้ๆๆเอาใจช่วยค่ะแล้วมาแข่งกันนะค่ะยินดีต้อนรับนักแข่งหน้าใหม่ค่ะ

13. bank2civic

274
    5
    0
    นางเอกสุดอ่ะ งานนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้