รบกวนถามปัญหา D16Y

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย moncho9190, 13 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. moncho9190

moncho9190 New Member Member

23
    0
    0
    เกียร์ ออโต้ อาการ สตาร์ทแล้วออกตัว เหมือนจะวอด ๆ เร่งไม่ขึ้นสักพัก ไฟเครื่องโชว์ พอดับเครื่องสตาร์ทใหม่หาย ลองเช็คหัวเทียนรูหูเทียน จานจ่ายแล้วไม่มีน้ำเข้า อาการน่าจะมากจาตรงใหนครับ ใครเคยเป้ฯมั่งครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ระบบจุดระเบิดไม่สมบูรณ์
    ถ้าตอนเช้าๆเป็นก็ลองติดเครื่องทิ้งไว้ซักพักให้เข็มความร้อนมันขึ้นซักหน่อยแล้วค่อยออกตัว ลองดูว่าเป็นอีกหรือเปล่า
    หัวเทียนเปลี่ยนใหม่หรือยัง

3. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    maf sensor เป็นไปได้มั้ยครับ ดับกลางอากาศแบบนี้ เข้าศูนย์ชัวร์กว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้