ึคิดว่า ถ้าเอาพักกลางเดิมของ EK ออก แล้วใส่พักกลางใบพัด + ปลายมูเก้นวน(ก๊อป) จะทำให้ดีขึ้นไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 6 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    รถเดิมๆ ทุกอย่าง ไม่ได้ทำไรเลย ยกเว้น ติดแก๊สครับ

ออกตัวก็ว่อง ประมาณนึง แต่ บางทีก็อืดเป็นเรือเกลือ เหมือนกัน

เพื่อนแนะนำให้ตัดเจ้าพักกลางใบพัดดู จะช่วยให้ ทอร์คมาไว เร่งได้เยอะขึ้น

แต่ปลายหาย ให้เอา มูเก้นวน ต่อไปด้วย จะได้เท่าเดิม แรงขึ้น

จริงป่าวครับ เพราะกะๆ เอาว่า จะ ให้ร้านติด + เลสตั้งแต่พักกลางไปหม้อท้ายเลย

ปล. ใครเคยตัดแคท แล้ว บ้างครับ ใส่อะไรแทน และดีขึ้นไหมครับ

ปล. รถ AUTO นะครับ

ขอบคุณครับ

2. ไม่จริงครับ

3. Vitty

210
    11
    0
    อ่า .. แบบนี้ จะได้ไม่เสียเงินฟรี

รบกวนอีกทีครับ ถ้าทำแต่ใส่มูเก้นวน จะช่วยอะไรบ้างไหมครับ

4. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ฝากประสบการณ์ของผมไว้ครับ เผื่อเป็นประโยชน์บ้าง
    เครื่อง B20Z เกียร์ Auto
    อดีตใช้ท่อเดิมๆ = ต้นมาดี ปลายไม่ออก
    เปลี่ยนท่อนกลางเลสนอก(2.3มั้ง)จากหน้าแปลน + ปลายเป็นแบบย้อน = ต้นรอรอบนิดนึง ปลายไหล
    เปลี่ยน Header 421 DC sport แล้วก็เอาเคทออก = ต้นหาย ปลายดีชึ้นไปอีก
    เพิ่งเสียตังค์ไปเมื่อตะกี้นี้เอง เอาเคทใส่กลับ ต้นดีขึ้น ปลาย.....ยังไม่รู้ เดี๋ยวเย็นนี้ไปลองดูก่อนครับ
    ที่ไปใส่กลับเพราะไอเสียมันเหม็นโคตตตต เสียงดังอีกตะหาก

รวมๆราคาของ+ค่าแรงใส่เข้าถอดออก ก็ไม่น้อยเลยอ่ะ -"-

เครื่องเดิมๆกับเรื่องที่จะเปลี่ยนท่อแล้วให้รถวิ่งแบบต้นได้ปลายไหลนั้นไม่ง่ายครับ (ต้นได้ปลายอาจหมดไว)
    ยังงัยๆก็ค่อยๆดูไปก่อน เอาใจช่วยครับ

5. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    มีพักกลางใส้เกลียว 2 ให้ลองฟรีครับ เค้าว่าต้นมาดีเหมือนกัน
    สนใจติดต่อมาได้ครับ

6. Vitty

210
    11
    0
    ขอบคุณครับ แต่ เกรงใจครับ เดี๋ยวต้องเชื่อม เข้าๆ ออกๆ เกรงว่า ของคุณ Hanaga จะเสียนะครับ

ตอนนี้หาข้อมูลไล่ๆอ่าน มาเยอะ พอจับได้ว่า ต้นดี กลางดี แต่ปลาย บางคนเหี่ยว

7. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    ไม่เป็นไรครับ เพราะของผมมันไม่ใช่ของใหม่ครับ

8. Vitty

210
    11
    0
    ขอบคุณครับไว้ จะติดต่อไปครับ แอบสอบถามหน่อยครับ ทำไมถึง ถอดออกหรอครับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าคิดจะตัดแคท ก็ให้ใส่หม้อพักแทนแคทเท่านั้นพอครับ เกียร์ออโต้ติดแก๊สไม่ต้องไปทำอะไรมาก ได้ไม่คุ้มเสีย

10. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    ผมใช้เกียร์ธรรมดาแล้วครับ

11. Vitty

210
    11
    0
    ถ้าคิดจะตัดแคท ก็ให้ใส่หม้อพักแทนแคทเท่านั้นพอครับ เกียร์ออโต้ติดแก๊สไม่ต้องไปทำอะไรมาก ได้ไม่คุ้มเสีย <<

แสดงว่าไม่ควรตัดพักกลางใบพัด แทนของเดิมหรอครับ

ตอนนี้คิดว่าจะลองไปร้านจัดดูเลยดีกว่า เกรงใจคุณ Mr.Hanaga ด้วยละครับ
    ลองเลย เห็นเฮียบอกไม่ work ยินดีคืนเงิน

ขอบคุณครับ

12. เครื่อง D 16 Y8 เกียร์ออโต้ ผมแนะนำว่าอย่าไปทำอะไรกับมันเลยดีกว่า ไม่เวิร์คหรอก ผมเคยลองมาหมดแล้ว ยกเว้นผูกโบ ได้ความแรงมานิดๆ หน่อย ไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไป

13. Vitty

210
    11
    0
    งั้นเอาสวยใส่หม้อพักมูเก้นวน เฉยๆ จะมีผลไรไหมครับ

ปล. ปลายนี่นับตั้งแต่ 140-150 ไปป่าวครับ
    ถ้าปลายๆ ได้สัก 160 แล้วตื้อ ไป แล้ว แรงต้นๆ กลางๆ ดี ก็ยอมละครับ

ไม่ไหว ขับในดงรถติด เมื่อยกระจาย

14. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    แล้วทำไงดีล่ะคับ บอกสูตรสำเร็จให้น้องๆ หน่อยสิคับ 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้