"เซ็งเลยจอดริมถนนโดนเจาะยาง"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NENG_VTEC, 5 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    "โดนเจาะยาง"เมื่อวานจอดรถไว้ริมถนนสาธุประดิษฐ์ เยื้องกับซอย 49 หน้าบริบัทฟาอีสท์ตั้งแต่เช้ามาเจอตอนกลับบ้านสามทุ่มก่า
    เซ็งเลยยางอะไหล่ก็แบนด้วยเปลี่ยนล้อเหงื่อโซกเหนื่อยๆ เสียตังอีกแล้วปะก็ไม่ได้ด้วยจิมันเล่นเจาะตรงขอบยางด้านบนพอดีเติมลมเข้าไปพุ่งฟี้ดๆเลย
    เมื่อเช้านี้เข้าไปสอบถามท่าทางยามมีพิรุท บอกรถเจ้านายจะมาจอดตอนสายๆสงสัยบริษัทมันสัมปทานถนนสายนี้ไว้มั้ง
    ใครจะมาจอดบริเวณนี้ก็ระวังไว้ด้วยนะคับยางขอบ 15 เส้นหนึ่งถูกๆก้อสองพันกว่าบาท แต่ที่แน่ๆเจ็บใจโครต
    :cry:

หน้าตึกนี้แหละคับอย่าจอดนะหมาดุ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กันยายน 2010
  2. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    มันเอาไรเจาะอ่ะคับ

3. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    คนทำนี้เกรียนโคตรอ่า

4. NENG_VTEC

526
    31
    0
    น่าจะเป็นเหล็กแหลมๆทิ่มลงไปคับเท่าที่สังเกตุแผล

5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    รายต่อไปรถเจ้านายล่ะมั๊ง

6. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เข้าใจอย่างดีเลยครับ ผมเคยทั้งโดนถอยชนแล้วหนีหน้าร้านจิ้มจุ่ม, รอยกรีดตรงฝากระโปรง รอยนี้ได้มาจากร้านเหล้าแถวเอแบค คงจะหมั่นไส้รถผมมาก (อย่าให้เจอครับ), น่าจะมีคนวางของไว้บนฝากระโปรง พอยกออกเป็นรอยขีดๆทั้งที่จอดอยู่ในซองที่ห้าง ผมว่าไอ้คนพวกนี้ มันจัญไรมากครับ ไม่มีคำพูดใดจะสรรหาให้แล้ว จิงๆอยากติดกล้องวงจรปิดไว้ในรถแม่งซะเลย เจอเป็นหลักฐานแจ้งความได้ไม่พอ ตามไปจัดได้ด้วย

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ไปจอดขวางที่ประจำของใครเค้าหรือเปล่าครับ

8. devil7j

devil7j New Member Member

17
    0
    0
    มาประจานถึงในนี้เลยเหรอพี่เหน่ง พี่ก็ไม่โทร.หาผมละจะได้หายางถูกกว่านี้ให้ ไม่อุดหนุนกันเลย เดี๋ยวผมไปแอบเจาะยางพี่เหน่งอีกนะ

9. NENG_VTEC

526
    31
    0
    ล๊อคอินนี้ใครหว่า โทรหาพี่ก้อได้ยังหายางไม่ได้เล้ยคับ^^^

วันนี้ 16:29:09Kenny_eak
    เข้าใจอย่างดีเลยครับ ผมเคยทั้งโดนถอยชนแล้วหนีหน้าร้านจิ้มจุ่ม, รอยกรีดตรงฝากระโปรง รอยนี้ได้มาจากร้านเหล้าแถวเอแบค คงจะหมั่นไส้รถผมมาก (อย่าให้เจอครับ), น่าจะมีคนวางของไว้บนฝากระโปรง พอยกออกเป็นรอยขีดๆทั้งที่จอดอยู่ในซองที่ห้าง ผมว่าไอ้คนพวกนี้ มันจัญไรมากครับ ไม่มีคำพูดใดจะสรรหาให้แล้ว จิงๆอยากติดกล้องวงจรปิดไว้ในรถแม่งซะเลย เจอเป็นหลักฐานแจ้งความได้ไม่พอ ตามไปจัดได้ด้วย

น่าเจ็บใจนะคับคนทำมันหัวใจหมา

10. โครตเลวเลย พวกนี้ คิดว่าถนนเป็นของมันคนเดียวรึยังไง

11. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เลวได้ใจ

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    น่าลองเอารถถังไปจอดดู มันจะเจาะยังไง...

13. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    555555

14. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ลองเอาคันอื่นไปจอดใหม่ครับ แล้วรอดู แล้วก็เล่นมันซะ

15. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    เบื่อจริงพวกเนี่ย...เคยจอดโดนกรีดตั่งแต่หัวยันท้ายเบื่อดโตรจับใครดมก้ไม่ได้

16. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ไปจอดใกล้ๆ ร้านที่เชื่อมเหล็กอะไรรึเปล่าครับ รุ่นน้องผมเคยทำงานที่บริษัทฟาร์อีสต์(จำหน่ายผ้าสำหรับตัดเสื้อทุกชนิด) เคยบอกว่า

ตอนสมัยเค้ายังทำงานที่นั่นิการหาที่จอดรถแถบนั้นยากมาก จะมีพวกแถว ๆ ร้านที่เชื่อมเหล็ก เค้าจะไม่ค่อยชอบรถที่มาจอดขวางหน้าร้าน

ตอนแรก ๆ รุ่นน้องผมไปจอดหน้าร้านเค้า มันก็เชื่อมเหล็กให้สะเก็ดไฟกระเด็นมาโดนรถจนเป็นรอย พอไปถามเค้าก็บอกว่า เราไปจอดหน้า

ร้านเค้าเอง ไม่อยากให้โดนก็ควรไปจอดที่อื่น หลัง ๆ รุ่นน้องผมเลยไม่จอดแถบนั้นอีกเลย จนเกือบมีเรื่องกันไปหลายรอบเหมือนกัน

17. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ระยำแมนจริงๆ ไอ้พวกนี้

18. NENG_VTEC

526
    31
    0
    จอดด้านหน้า บ.ฟาอีสเลยคับส่วนร้านเหล็กดัดจะอยู่ตรงกันข้าม จอดห่างจากยาม 5 เมตรแล้ววันเสาร์มียามเฝ้าตอนกลางวัน 2 คน
    ตอนคืนอีก 1 คน บอกไม่รู้ไม่เห็นตลกมากถ้าเป็นคนจากที่อื่นมาเจาะคิดว่าคงไม่กล้านะเพราะห่างจากยามแค่ 5 เมตร แค่มาเดินป้วนเปี้ยนยามก็สงสัยแล้ว แล้วรุ่นน้องยังทำงานอยู่ที่นี่ป่าวคับ

19. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    รุ่นน้องผมออกมาจากฟาร์อีสต์ได้ร่วมหกเดือนแล้วครับ

20. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    กำจิงๆเลยพี่

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    กำ เซ็งแทนเลยคับ

22. jeedz

jeedz New Member Member

27
    0
    1
    หมั่นไส้รถเรามันสวยยย ย ย ย ย ย ย ย ทำไงได้

มันเจาะยางเรา เดี๋ยวกรรมก็วิ่งแซง เดินๆ ไปเจอเห็ล็กแทงตีนเองล่ะครับ คิดแบบนี้แล้วสะใจกว่าครับ

คิดในแง่ดี ได้ใช้ยางใหม่ เกาะถนนกว่าเดิม ม ม มม ชิว ว ว ว

23. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เจอพวกใจแคบ เซ็งแทน

24. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ผมจอดแถวที่ทำงานมา 2-3 ปี ไม่เคยมีไร วันดีคืนดี โดนกรีดยาวเลยครับ 2-3 เส้น

ตอนแรกว่าจะตั้งกล้อง แต่คิดไปคิดมาไม่เอาดีกว่า เดี๋ยวกรรมก็ตามทันเอง ทำใจครับ

25. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    น้ำใจคนสมัยนี้มันเเห้งเเล้งเหลือเกิน

26. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ไร้คุณธรรม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้