ใครรู้วิธีเอารูปใน GT4 ที่เราถ่ายมาใส่คอมบ้างครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย BirD, 13 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BirD

BirD New Member Member

12
    0
    0
    มีท่านผู้ใดรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. Kritorm_

Kritorm_ Guest

0
    0
    0
    ก็เวลาเข้าโหมดถ่ายรูปเราก็เอา flash drive เสียบที่เครื่องก่อน (ถ้าไม่มีใช้เครื่องเล่น MP 3 ก็ได้)
    แล้วเวลาถ่ายรูปก็เลือกให้มันเซฟลง flash drive แล้วก็เอามาลงคอม แค่นี้เอง

3. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    ผมยังถ่ายไมเปงเลย - -

แล้วเกมส์อื่นจะเซฟรูปไรงี้จาก PS2 มาใส่คอมยังไงอะครับ

4. BirD

12
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

5. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    PS2 นี่เซฟไงอะ ทำเป็นแต่ PC - -"

6. Tunza!

645
    4
    0
  7. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เซฟลงเมมโมรี่การ์ดไงครับ ส่วนถ่ายรูปจะเอามาลงคอมก็เสียบแฮนดี้ไดร์ไปครับ :D :D :D

8. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    กดอะไรเซฟอ่ะ?

9. Tunza!

645
    4
    0
  10. nOxIeS

650
    31
    28
    งงมากมาย..

11. Backpressure

Backpressure Member Member

109
    1
    18
    เดี๋ยวเย็นนี้ถ้าไม่มีอะไรติดขัดจะมาอธิบายจ้า

เอากระทู้นี้ไปดูเล่นก่อนครับ รูป GT4 ครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=89757

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มิถุนายน 2006
  12. Tunza!

645
    4
    0
    งั้นถ้ามาอธิบายก็ช่วยบอกด้วยนะครับว่า อุปกรณ์นี้คืออะไร อยู่ตรงไหนรูปร่างเปงยังไง อะไรพวกนี้ด้วยนะครับ เพราะผมมะค่อยรุ้เรื่อง แบบว่า โง่อะ มีคอมไว้เล่นเกมส์อย่างเดียว ^^'

13. BirD

12
    0
    0
    เป็นที่เซฟที่ใช้เสียบช่อง USB อ่ะครับ บางยี่ห้อเรียกแฮนดี้ไดร์ บางยี่ห้อเรียก แฟตไดร์ แล้วก็ทัมไดร์ แล้วแต่เค้าจะเรียกกัน

14. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    อยากได้สูตรทำเงินGT4อ่า.....

15. H U S S A R

H U S S A R New Member Member

61
    0
    0
    ที่เครื่อง PS2 จะมีพอร์ต USB ใช่ปะคับ.....หาทัมบ์ หรือ แฟลช หรือแฮนดี้ไดรฟ์(แล้วแต่จะเรียก.....ที่หน้าตาเหมือนเครื่อง mp3 จิ๋วแหละครับ) เสียบเข้าไปเลย เวลาเข้าโหมดถ่ายรูปรถในเกมมันจะมีให้เรา set ค่าว่าจะเซฟรูปที่ถ่ายลงไหน Mem หรือ แฟลชไดรฟ์

โหมดถ่ายรูปต้องมีความรู้เรื่องกล้องนิสนึง จะได้รูปออกมาที่สวยมากครับ :)

16. H U S S A R

H U S S A R New Member Member

61
    0
    0
    มีด้วยเหรอ ถ้ามีบอกมั่ง :D

17. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    ขออธิบายนิดนึงเผื่อคนไหนยังไม่เข้าใจ

จากที่เล่นมาก็ยังไม่ค่อยเห็นเกมไหนของ ps2 ที่มีโหมดถ่ายรูปนะ

ที่เคยเห็นก็มี GT4 กับเกม มอเตอร์ไซค์ ที่เหมือน ๆ กับ GT4

แต่เราไม่สามารถถ่ายรูปขณะเราเล่นอยู่ได้

มันจะต้องเข้าไปโหมด simulation แล้วก็จะมีโหมดให้ถ่ายรูป

แล้วมันก็จะมีให้เลือกว่าจะให้เซฟลงอะไร เมมโมรีการ์ด/แฟรชไดร์ฟ

(ถ้าจะเอาลงคอมก็เซฟลงแฟรชไดร์ฟครับ)

18. j_koko

j_koko New Member Member

48
    0
    0
    ต้องไปลองแล้ว เล่นอย่างเดียวไม่ได้ถ่ายรูปเลย

19. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ต้องใช้ ACTION REPLAY ครับ รับรองใช้ยังไงก็ไม่มีวันหมดครับ ผมเล่นอยู่:D

ส่วนเรื่องถ่านรูปนี้ก็ เสียบUSB(มันมีช่องให้เสียบ2ช่องเลยเอาช่องไหนก็ได้)ถ่ายเสร็จก็เลือก Save ลงUSB ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้