น้ำท่วมรถทำยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย K-Z33, 22 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ผมได้นำอิฐQ-Conมาลองล้อรถในบ้านทุกคันไว้ประมาณ3-4ชั้นได้ก็คิดว่ามันจะรอดแต่ก็ไม่รอด:cry:รถเก๋งรถสปร์ตไปก่อนเลยตามด้วยรถกระบะ:cry: ผมอยู่บางบัวทองครับตอนนี้น้ำไม่มีท่าทางจะลดมีแต่เพิ่มสูงอย่างเดียวเลย กรณีแบบนี้ประกันไม่จ่ายใช่ไหมครับ ตอนนี้เครียดมาก ทั้งบ้าน รถ ทรัพสิน เสียหายหมด:cry:

2. web

web New Member Member

43
    1
    0
    ประกันชั้นหนึ่งจ่ายครับ (รถต้องจอดภายในบ้าน เท่านั้น) กรณีขับรถลุยน้ำประกันไม่จ่ายคับ

3. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ถอดขั้วแบตรึยังครับ ???

4. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    ถอดกล่องให้หมดครับมีกี่ใบพยามถอดให้หมด อย่างอื่นค่อยว่ากันครับ ^^

5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
  6. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    [video=youtube;iM2zZYbHt34]http://www.youtube.com/watch?v=iM2zZYbHt34[/video]

ไอเดียของอาจารย์ท่านนี้เจ๋งดีครับ

7. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    รถสไลด์ ยังเข้าได้ไหมครับยังไงยกออกเลยก่อนที่จะสูงจนออกไม่ได้

บ้านผมเลยเข่าตัดสินใจจ้างรถมายกออกเลยครับ ปัจจุบันเลยเอวไปเยอะแล้ว

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมว่า รถทั้งคัน ก็เหมือนขวดน้ำพลาสติคที่กินน้ำเกือบหมด ปิดฝาแต่มีรูรั่วอ่ะครับ แค่ปิดรูรั่่ว มันก็ลอยได้เหมือนเดิม

เวลาเราปิดประตูรถ ภายในรถมันมีอากาศส่วนนึงโดนกักเก็บไว้อยู่แล้วครับ ไม่ได้หายไปไหน และมีมากพอ
    เพียงเราหาอะไรมาปิดด้านล่างรถไม่ให้น้ำเข้าได้ รถมันก็ลอยได้ด้วยตัวมันเองครับ ไม่ต้องใช้โฟมมาช่วย
    วิธีปิดที่ง่ายสุดก็ผ้าใบรถสิบล้อครับ กันน้ำได้ เอามาคลุมจากล่างขึ้นบน

แต่น้ำหนักที่ลงล้อรถแต่ละล้อมันจะมากเกินกว่าผ้าใบจะรับได้
    จึงต้องหาตาข่ายมาเป็นตัวกระจายแรงครับ ให้แต่ละจุดของผ้าใบ
    มันรับน้ำหนักที่น้องลงมาก แต่เฉลี่ยไปตลอดทั้งผืนแทน

ในคลิปจะเห็นได้ว่า ระดับน้ำที่ยังไม่สูงถึงหัวเข่า รถก็ลอยได้แล้วครับ
    มีความลึกในการกินน้ำ น้อยกว่าครึ่งนึงของความสูงรถอีก

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ประกันชั้นหนึ่งจ่ายให้ครับ ถ่ายรูปรถไว้เลยว่าท่วมถึงระดับไหน ถ้าขึ้นอีกก็ถ่ายเก็บไว้เรื่อยๆให้ประกันดู

ส่วนรถลอยน้ำเป็นวิธีที่น่าสนใจครับแต่ถ้าไม่ได้ผูกหรือหาอะไรถ่วงไว้ดีๆน้ำสามารถพัดรถเราได้ครับ ญาติผมน้ำพัดไปโดนต้นไม้รถยุบเลย

10. K-Z33

370
    8
    0
    ถอดแบตออกหมดทุกคันแล้ว ยังดีที่เป็นประกันชั้น1 ส่วนจะเอารถสไลด์มายกนั้นเป็นไปไม่ได้ครับน้ำท่วมสูงมากขนาดรถของทหารยังเข้ามาไม่ได้เลยครับ ตอนนี้ไปไหนมาไหนใช้เรืออย่างเดียวเลยครับ

11. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    รถผมก็ จมอยู โรงเรียนสารสาสน์วิเทศบางบัวทอง จะให้สไลไปเอายังของไม่ได้
    นอกจาก เรือ

12. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    เป็นกำลังใจให้นะครับ

13. MD RZP

MD RZP New Member Member

29
    0
    0
    ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะคับ

14. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ถ้ามันจมไปแล้ว ทำใจครับ รอประกันเคลมอย่างเดียว(ถ้าชั้น 1นะ)

ก็ต้องรอน้ำลดแล้วยกขึ้นสไลด์ไปอย่างเดียวครับ

15. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    อย่าไปสต๊งสตาร์ทอะไรทั้งนั้น ถอดขั้วแบตทิ้ง (ถ้าถอดแล้วก็ไม่ต้อง)
    ถ้าประกันชั้น 1 ... พอน้ำลดก็เรียกประกันมาที่บ้าน ถ่ายรุป ทำหลักฐาน ทำเรื่องเคลม
    เสร็จก็เรียกรถสไลด์ ยกเข้าอู่เลย -*-

16. คันในรูปเลยหรือป่าวครับเนี่ย...โอ้ว มาย ก๊อด

17. K-Z33

370
    8
    0
    Z ยังรอดครับเพราะจอดอยู่ชั้น3ของศูนย์นิสสัน แต่คันนี้ไม่มีรอด T T

18. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    โอ้ววว เสียดายยยยจัง ขอให้กลับมาเหม ือนเดิมครับ

19. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    จะเป็นลม T_T

20. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    หลังคารถ กับ เพดาน จะติดกันอยู่เเล้ว ยังไม่รอดเลย *0*

เเถวนั้นท่วมโหดจิง ๆ

21. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    เสียดายโคตดๆ ...... สู้ๆ คับผม บ้านผมก็จมในน้ำเช่นกันเพราะอยู่คลอง 5 ..... เอารถออกมา3 คัน เหลือ คันเก่าๆ โทรมๆ 1คัน ทำใจ

22. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    โห้!!! เกือบติดเพดานยังไม่รอด:eek::eek:

23. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เอาใจช่วยครับ หวังว่า จะไม่สูงไปกว่านี้

24. เป็นกำลังให้นะคับ ผมขับออกมาทันเวลา ก่อนที่มันมาสูง สู้ๆคับผม

25. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เอาใจช่วยครับ บางบัวทองท่วมสูงมากๆ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆเปลี่ยนสถานะกลาย เป็นผู้อพยพหลายคนแล้วครับ

26. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

27. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ตามที่ คนข้างบนแนะนำ แหละครับ ไม่มีที่ไหนคาดการได้จริงๆ ผมอยู่บางใหญ่ ลุยเข้าบ้านได้วันเดียว 3 วันต่อมา ระยะทางไกลขึ้น เข้าไปไม่ไหวจริงๆ

28. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ผมอยู่บางใหญ่ครับ รถจมน้ำไป6คัน เอาออกมาไม่ทันT-T เป็น รถ Retro ทั้งนั้นเลย T-T

29. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    โอ้วพระช่วย

เสียดายแทน น่าจะจ้าง Slide มาเอาออกไปตั้งแต่เนิ่น ๆ นะครับเนี่ย ไม่น่าเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้