??? ?ͺ???????????? ?ҡ???çि?????ҹ????ѹ?ͧ TRC ?Ѻ ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 2 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    พอดีผมจะถอยฝากระโปรงเคฟล่าร์แบบมีช่องลม มาใส่ซักบานก็เลยไปเดินดูที่ร้าน TRC สาขา เชียงกงปทุมวัน
    อยากถามคนที่เคยใส่งานไต้หวันของ TRC แบบมีช่องลมหน่อยคับ

1. งานสนิทกับตัวรถดีมั้ยคับ
    2. ช่องลมที่เจาะไว้ต้องไปทำอะไรกับมันหรือเปล่า (กลัวน้ำเข้าเครื่องคับ)

ผมเห็นรถพี่แจงใส่ ถ้ายังงัยใครมีข้อมูลรบกวนตอบหน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    งาน ok ดีครับ (ส่วนตัวผม) โครงด้านในแข็งแรงดี
    แต่ว่าต้องมาเจาะ ตัวค้ำฝากระโปรงเอง ฉีดน้ำกระจกหน้า
    หรือว่ารูยางต่างๆเขาไม่ได้เจาะมาให้
    ส่วนรูด้านหน้าตรงกับช่องระหว่างหม้อน้ำกับท่อเฮดพอดี
    เรื่องงานขอบด้านข้างจะห่างนิดนึงแล้วจะไม่แนบเท่าไร
    แต่ถ้าเจาะตัวล๊อคฝาก็จะแนบพอดี

3. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    อยากได้ทรง js เหมือนกัน

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เพื่อนผมใส่อยู่ เท่าที่ดูงานด้านใน กระดูกงูสวยมาก เหมือนฝากระโปรงเดิมจาก 0 เลย

งานเคฟล่าเรียบร้อยดี ส่วนระยะยาวยังไม่รู้ว่าเป็นยังไง เรซิ่นจะลอกรึเปล่า

แต่โดยรวมถือว่าโอเคเลยครับ

ส่วนเรื่องช่องไฟความสนิทเข้ารูป ผมว่ายังเป็นรองร้าน y-att ครับ นอกนั้นแจ่ม

5. แล้วของคุณโดม ฝาหน้า - หลัง งานที่ไหนหรอครับ
    พอดีกำลังดูอยู่เหมือนกัน...อย่างได้เนียนๆ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0
    แล้วของ MONZA เป็นไงคับ

7. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขอแวะมาเชียร์ งานวายแอท

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ฝาหน้า y-att

ข้างหลังทำร้านเดียวกับที่พี่แจงทำแก้มเคฟล่า อยู่แถวราม ผมจำชื่อร้านไม่ได้

ส่วนตัวพอใจมากทั้ง 2 ชิ้นครับ

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    งานดีคับคุณเอก เพื่อนผมจัดมาแล้วสวยคับ

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใช้ของYATT มาสองปีจะสามเเล้ว มาสวยยังไงตอนนี้ สวยอย่างงั้น ใช้ยาว

11. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ขอผมก็ฝา yatt ตั่งรถคุณ sak_ek น่าจะมีประมาณ 7 ปี ยังโอเคอยู่

12. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    จะขายก็บอกนะครับ โบ อิอิอิ

13. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    วายแอท อีกเสียงครับ ใส่มานานแล้วครับ สวยเหมือนเดิม

14. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ผมใช้ ของ MONZA หน้า-หลัง งานดีครับ แนะนำ ราคาไม่แรงด้วยนะครับ

15. รบกวนถามต่อครับ...
    แล้วพวกรูที่ยึดขอบยาง ที่ฉีดน้ำ เจาะมาให้มั้ยครับ
    ราคาหน้า-หลังประมาณเท่าไหร่ครับ
    สั่งนานมั้ย

16. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    รูยึดขอบยางต่างๆ น่าจะไม่มีมาให้นะรับ ฝาเคลฟล่าห์แทบทุกงาน ต้องมาเจาะเองแทบทั้งนั้นเลยครับ แต่ไม่เป็นไรครับ ไม่ยากครับ

17. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ถ้าจะใส่ คุณม่อนเค้าเจาะให้ได้หมดอ่ะครับ ไม่คิดตังค์เพิ่ม ฝาเคฟล่าห์นี่แนะนำไปใส่ที่ร้านเลยจะได้ที่เดียวจบครับ แนบไม่แนบยังไงแก้กันตรงนั้นเลย

ใช้ของ MONZA เหมือนกันครับ สั่งประมาณสองอาทิตย์เป็นอย่างนาน งานสวย และแข็งดี ตั้งฝากระโปรงแล้วไม่บิด ไม่แอ่น ผมก็แฮปปี้แล้ว :p

18. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ถ้าเราอยากได้แบบที่เราต้องการ ที่ไม่ใช่ฝาเรียบ เราต้องถอดฝากระโปรงไว้ให้เค้าโมแบบ หรือเปล่าคับ
    หรือว่าต้องจอดรถไว้ให้เค้าโมเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้